Announcement

Collapse
No announcement yet.

QX6850 กับQ9550 กับQ9400 เลือกตัวไหนดีคับถ้าราคาเท่านี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• QX6850 กับQ9550 กับQ9400 เลือกตัวไหนดีคับถ้าราคาเท่านี้

QX6850 12870บาท
    Q9550 10500บาท
    Q9400 8900บาท

จะใช้คู่กับบอร์ดASUS MAXIMUS EXTREME

- คำถามแรก QX6850 แรงกว่า อีก2ตัวเยอะมั้ยครับ แล้วถ้าเป้นพวกคุณจะเลือกซื้อตัวไหน

- MAXIMUS EXTREME ราคา 6600 บาท(มือ2แต่ใหม่) กับ ASUS Maximus II Formula 8500บาท (มือ1) ถ้าพูดถึงความคุ้มค่าอันไหนน่าสน
    -แล้วถ้าไม่สนใจ ราคา พูดถึงเรื่องคุนภาพ อันไหนดีกว่า (นับรวมทุกด้าน)

-ถามหน่อย ถ้า OC cpu ให้มากกว่าเดิม ซัก 0.5GHz (เช่น 3.0 ลากไป 3.5) แล้วปล่อยใว้ตลอด จะมีผลเสียอะไรมากมั้ยครับ อยากลอง

ปล. ผมจะซื้อชุดน้ำKoolance: Exos-2 เห้นว่า มันปรับความเร็วพัดลม Auto 10Lvตามความร้อนโดยรวม อยากรู้ว่า ชุดน้ำ ที่ ซื้อมาประกอบแยกเอาเองที่ไม่ใช่ ชุด Kit มันมี แบบนี้หรือเปล่า
    Last edited by Edison; 4 Sep 2008, 17:33:25.

ASUS MAXIMUS EXTREME
    ตัวนี้ ช่องใส่แรม ใส่ddr2 ได้2ช่อง + ddr3อีก2ช่อง
    เหรอครับ
    ใส่แบบเดียวสีช่อง ได้มั้ย
    หรือว่า ทั้งหมดใส่ได้เฉพาะ ddr3
    Last edited by Edison; 4 Sep 2008, 05:32:25.

Comment

หุหุ ของแรงช่วยดัน รอท่านเทพๆมาตอบ

Comment

เรื่อง cpu รอเทพมาตอบครับ แต่ คหผม qx6850 แรงกว่า
        เรื่องการโอเวอร์คล๊อก ผมใช้ E4300@3.00Ghz ซิ้งเดิมมาเป็นปีแล้วครับ
        เล่น crysis,cod4, fear, etc ไม่เคยมีปัญหาเลยนะ

Comment

-Q9550 (ส่วนตัว)
          -สภาพโอเชก็เน้นถูกกว่าจิ
          -ชิวๆ มากกกกกกกกกกก

Comment

ชอบ QX เพราะผมชอบอะไรที่มัน X อิอิ

Comment

ดูการใช้งานเป็นหลักเล่นเกมก้อ E มัลติทาส์กก้อ Q จ้า

Comment

ขอบตุนที่มาช่วยตอบกัน ตอบเรื่องเมนบอร์ดกับแรมให้ด้วย ก็จะดีมากๆครับ อยารู้ความคิดเห็น
                Last edited by Edison; 4 Sep 2008, 16:23:15.

Comment

Q9550 แรงที่สุดครับ

Comment

Q9550 แรงกว่าเพราะ อะไรเหรอครับ เพราะมัน มาใหม่กว่า เทคโนโลยี่ใหม่กว่าเหรอครับ
                    แล้วQx 6850 มันไม่มีอะไรดีกว่า Q9550เลยเหรอครับ

Comment

Originally posted by Edison View Post
                      Q9550 แรงกว่าเพราะ อะไรเหรอครับ เพราะมัน มาใหม่กว่า เทคโนโลยี่ใหม่กว่าเหรอครับ
                      แล้วQx 6850 มันไม่มีอะไรดีกว่า Q9550เลยเหรอครับ
                      QX6850 มีดีที่เป็น Core 2 Extreme ปรับตัวคูณได้อิสระครับ

ส่วนประสิทธิภาพ Mhz เท่ากันสู้ Q9550 ไม่ได้ด้วย L2 ขนาด 12MB

เล่นลมเล่นน้ำ Q9550 กินขาดๆ

Comment

QX6850 ก็ดีกว่าตรง oc ได้ไกลกว่า แค่นั้นใช่มั้ยครับ เพราะMhz เริ่มต้นก็แรงกว่าแล้ว

Comment

ถ้าเป็นส่วนตัวเลือก q9550 ครับ เพราะน่าจะ oc ไป 4 ghz กับลม ได้ง่ายสุดแล้ว

ส่วน m/b เลือก maximus II ครับ เพราะ oc กับ quad ได้ดีสุดแล้วในตอนนี้

Comment

เชียร์ Q9550 ขาดใจ

Comment

Originally posted by isr View Post
                              ถ้าเป็นส่วนตัวเลือก q9550 ครับ เพราะน่าจะ oc ไป 4 ghz กับลม ได้ง่ายสุดแล้ว

ส่วน m/b เลือก maximus II ครับ เพราะ oc กับ quad ได้ดีสุดแล้วในตอนนี้
                              Originally posted by peaksf View Post
                              เชียร์ Q9550 ขาดใจ

เชียกันแบบนี้ คงต้องเลิกโครงการ เอา QX6850 ล่ะ แต่ใจใจอยากได้ คิดว่ามัน คงแรงกว่าQ9550และลากได้ไกลกว่าซักหน่อย เพราะเป้น รุ่น x
                              แต่ก็เป้นการ คิดเอาเอง ความจริงผมก็ไม่ได้มีความมรู้จิงๆจังๆ เมื่อก่อนก็เกือบจะเอา QX6700 (ถ้าจำไม่ผิด)

ตอนนี้ มีคนขายQX6850(ใหม่)ราคาเท่ากับ q9550 แล้วด้วย แอบเสียดายเล้กๆ
                              แต่ไม่เอาล่ะถ้ามันไม่แรงกว่า ไม่อยากรู้สึกดีแค่ได้ตัวx เพิ่มมา แค่ตัวเดียว
                              อยากรู้สึกดีเพราะ มันแรงกว่าจริงๆ

ส่วน maximus II ผมก็เชื่อ แล้วเอาด้วยเช่นกัน ตอนแรกผมชอบตัวนี้มาก แต่ ไอ้ตัวMAXIMUS EXTREME มันดัน มีโปรลดราคา ถุกกว่า maximus II ตั้ง2000 +ผมชอบที่มันมี บล๊อคน้ำในตัว(ไม่ต้องซื้อเพิ่ม ให้เสียเงิน ที่มันจะดีไม่มากก็เถอะ) +ใช้ddr3ได้ด้วย

เออช่วยตอบคำถามคาใจผมหน่อยครับว่าMAXIMUS EXTREME กับ แรมเพจ เอ็กตรีม ทีมันใส่
                              ddr3 ได้นี่ มันใน ddr2ได้ด้วยหรือเปล่าครับ
                              แล้วถ้าใส่ได้2อย่าง (ใส่อย่างใดอย่างหนึ่ง) แล้ว จะใส่ ddr2 ทั้ง4ช่อง หรือddr3 ทั้ง4ช่องได้เหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X