Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec แบบนี้พอจะเล่นเกมส์ไรได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec แบบนี้พอจะเล่นเกมส์ไรได้บ้างครับ

CPU = P.4 2.4GHz
    MB = ASUS P4P800SE (478)
    VGA = ATI X1950PRO DDR3 512MB
    RAM = Kington 1GB/400 + Jetram 512MB/400 = 1.5 GB อ่ะครับ
    HDD = SEAGATE 250 GB SATA
    PSU = ติดเคส 420W อ่ะ

ตอนนี้เล่น COD4 อยู่ เล่นที่ความละเอียด 1115x************ (จำข้างหลังไม่ได้)
    ไม่รู้ว่าพอจะเล่นเกมส์ใหม่ๆอะไรได้บ้างอ่ะครับ แนะนำที

ปล. ว่าจะเปลี่ยน CPU ด้วยอ่ะ
    Last edited by evamon; 4 Sep 2008, 12:42:01. Reason: ลืมใส่แรม

แล่นได้ทุกเกมล่ะ อยู่ที่ว่าจะลื่นหรือไม่ลื่น - -"

RAM ทะไหร่อ่ะ

Comment

แล้ว Lost Planet นี่จะเล่นได้รึเปล่าครับ

ปล. ใส่แรมไปแล้วครับ

Comment

ได้ครับ

Comment

Originally posted by worachit View Post
          ได้ครับ
          CPU ผมเล็กไปรึเปล่าครับ ควรเพิ่มมะ

Comment

น่าจะเปลี่ยน cpu นะแต่เปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดอีก -*-

Comment

ก็ยังเล่นได้ทุกเกมส์ อยู่ นะครับ

อย่าง FEAR นี่ สบายๆ เลย

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                ก็ยังเล่นได้ทุกเกมส์ อยู่ นะครับ

อย่าง FEAR นี่ สบายๆ เลย
                ถามหน่อยทำไมถึงใช้รูป โลโก้ นิสสัน อะครับ ทำงานที่นิสสันหรอ

Comment

Originally posted by evamon View Post
                  ถามหน่อยทำไมถึงใช้รูป โลโก้ นิสสัน อะครับ ทำงานที่นิสสันหรอ
                  เขาอาจจะชอบก็ได้ครับ

ตอบแทนให้น่ะ อิอิ

Comment

spec คล้ายๆ คอมเก่าผมแหล่ะ แต่ ของ จ.ข.ก.ท ดีกว่า

คอมเก่าผม P4 2.66 Ram DDR1 1GB p4p800se 6800Gs/Xt 350w HD 80GB อนาถจิงๆ

แต่ เล่น ได้ เกือบหมดแหล่ะ วันๆเล่นแต่ DotA

Comment

ก็ยังไม่น่าเกีรจ เพิ่มแรมให้เป็น 2 GB

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
                        ก็ยังไม่น่าเกีรจ เพิ่มแรมให้เป็น 2 GB
                        เพิ่มทำไมครับท่านเทพ CPU ประมวลผลเกมส์ใหม่ไม่ทันแล้ว

จะยัดแรมไปทำไมครับ เยอะ ๆ

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ evamon
                          เขาอาจจะชอบก็ได้ครับ

ตอบแทนให้น่ะ อิอิ
                          อ่ะ ถูกต้อง นะครับ ก็ชอบนะ Nissan น่ะ

คือรถที่ผมใช้น่ะ NISSAN Sunny FF1.3 น่ะครับ ตอนนี้ขายไปแล้ว

ปัจจุบันรถที่ใช้เป็น Mitsubishi Champ II 1.3 น่ะครับ (ติดแก๊สด้วย น้ำมันแพงสู้ไม่ไหว)

ยังไม่ได้เปลี่ยน Logo เลย เหอะๆๆๆๆๆ ค้าง Logo นี้มาตั้งแต่ สมัคร member ครั้งแรก ละครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                            อ่ะ ถูกต้อง นะครับ ก็ชอบนะ Nissan น่ะ

คือรถที่ผมใช้น่ะ NISSAN Sunny FF1.3 น่ะครับ ตอนนี้ขายไปแล้ว

ปัจจุบันรถที่ใช้เป็น Mitsubishi Champ II 1.3 น่ะครับ (ติดแก๊สด้วย น้ำมันแพงสู้ไม่ไหว)

ยังไม่ได้เปลี่ยน Logo เลย เหอะๆๆๆๆๆ ค้าง Logo นี้มาตั้งแต่ สมัคร member ครั้งแรก ละครับ อิอิอิ
                            ผมสมัคมาก็ใช้ logo นี้ตลอดง่ะ

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
                              เพิ่มทำไมครับท่านเทพ CPU ประมวลผลเกมส์ใหม่ไม่ทันแล้ว

จะยัดแรมไปทำไมครับ เยอะ ๆ
                              อ้อ โอเค เลยผมว่าจะหา P4 3.0 รึ 3.2 มาใช้อ่ะแล้วค่อยเพิ่มแรมอีก
                              เหอๆ

Comment

Working...
                              X