Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาบทสรุปเกมส์ Alone in the Dark 5 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาบทสรุปเกมส์ Alone in the Dark 5 ครับ

หาบทสรุปเกมส์ Alone in the Dark 5 ครับ ใครพอมีบอกด้วยนะครับ

มีอีกเรื่องครับพอดีติดด่าน ที่ตัวแมลงกินเลือดครับไม่ทราบต้องทำอย่างไร

ขอบคุณมากครับ

ให้เอาขวดน้ำมัน + ผ้า + สกอตเทป = ระเิบิดขวดแบบปาติด

ให้ใช้ไฟเช็คจุดไฟ แล้วปาไปติดที่ตัวแมลง พอมันเดินกลับไปที่รังก็จะระเบิดพอดี
    ต้องกะเวลาที่เริ่มจุดไฟ และแมลงเดินกลับไปที่รังให้พอดีกันด้วยนะครับ

แล้วเลเซอร์จะครบวงจร ประตูเปิด (รังกั้นแสงเลเซอร์ไว้)

นี้บทสรุปครับ แต่ไม่ค่อยระเอียด แต่เป็นแนวทางได้ครับ
    http://www.gconsole.com/forum/show.p...&cat=3&layout=
    Last edited by JUNOz; 4 Sep 2008, 10:45:52.

Comment

Originally posted by JUNOz View Post
      ให้เอาขวดน้ำมัน + ผ้า + สกอตเทป = ระเิบิดขวดแบบปาติด

ให้ใช้ไฟเช็คจุดไฟ แล้วปาไปติดที่ตัวแมลง พอมันเดินกลับไปที่รังก็จะระเบิดพอดี
      ต้องกะเวลาที่เริ่มจุดไฟ และแมลงเดินกลับไปที่รังให้พอดีกันด้วยนะครับ

แล้วเลเซอร์จะครบวงจร ประตูเปิด (รังกั้นแสงเลเซอร์ไว้)
      ตอนแรกผมก็ติดด่านนี้ อยู่นานมากก็เลยมั่วๆลองเอาเทปกาวมาติดขวด เอาผ้ามายัดใส่ จุดไฟโยนใส่ไอ้เจ้าตัวนี้ ดูปรากฏว่าผ่านซะงั้น ผมเห็นอีกวิธีหนึ่ง ตอนผมเข้าเกมส์ผมจะมีภาพเป็นเนื้อเรื่องว่าพบอะไรมาบ้างแต่ละด่าน ผมแอบเห็นว่าเค้าใช้น้ำมันราดตามทางแล้วก็จุดไฟ เพราะในช่องมันจะมีน้ำมันอยู่ในนั้นครับ

ปล.ตอนนี้ผมติดอยุ่ด่านที่ต้องขับรถยกคันเล็กๆ เดินเข้าไปเรื่อยๆ มันจะให้กดแล้วก็มีแท่นไม้โผล่ออกมา ไม่รู้ให้ทำไร ยัง..งง..อยู่ครับ
      Last edited by meen182; 4 Sep 2008, 10:52:01.

Comment

ขอบคุณพี่ JUNOzและ meen182 มากๆนะครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
          ตอนแรกผมก็ติดด่านนี้ อยู่นานมากก็เลยมั่วๆลองเอาเทปกาวมาติดขวด เอาผ้ามายัดใส่ จุดไฟโยนใส่ไอ้เจ้าตัวนี้ ดูปรากฏว่าผ่านซะงั้น ผมเห็นอีกวิธีหนึ่ง ตอนผมเข้าเกมส์ผมจะมีภาพเป็นเนื้อเรื่องว่าพบอะไรมาบ้างแต่ละด่าน ผมแอบเห็นว่าเค้าใช้น้ำมันราดตามทางแล้วก็จุดไฟ เพราะในช่องมันจะมีน้ำมันอยู่ในนั้นครับ

ปล.ตอนนี้ผมติดอยุ่ด่านที่ต้องขับรถยกคันเล็กๆ เดินเข้าไปเรื่อยๆ มันจะให้กดแล้วก็มีแท่นไม้โผล่ออกมา ไม่รู้ให้ทำไร ยัง..งง..อยู่ครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด คือตอนหลังจากเจอทางผีบอกใช่ไหมครับ มันให้ไปเอารถยก ไปยกสพานน้อยๆที่อยู่ด้านล่างของเนินหิน เมื่อให้รถวิ่งข้ามไปอีกฝ้ากนึงได้ ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ผ่าน และอีกอย่าง
          กดhome End มันก็จะยกขึ้นยกลงครับ ลองดู ผมเล่นไกล้จะจบแว้ว ตอนนี้ กำลังติดอยู่ตรงด่านที่มันให้เอาไฟส่องแถวๆกำแพงแล้วมันจะมีสัญลักษณ์ประหลาดน่ะครับ ย

Comment

อันเดียวกันป่าวไม่รู้นะ ยังไม่ได้เล่นอะคับ

http://www.gconsole.com/forum/show.p...&cat=3&layout=

Comment

มีแบบเป็นหนังสือบทสรุปออกมายังครับ เกมส์นี้

Comment

Working...
              X