Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีคับ

ผมใช้เมนบอร์ด ECS A780G-M แล้วมาประกอบเครื่อง ปรากฎว่าลงวินโดว์ ไปแล้วเสร็จหมดทุกอย่าง พอรีสตาร์ท มันไม่เหมือนชาวบ้านเค้าคับ มันไม่มีไรโชว์สักอย่าง อีกสักแปป วินโดว์ก็รันเสร็จผมเลยงงมาก แต่เวลากด F10 เข้าไบออสมันก็เข้าได้ปรกติ แต่มัน ไม่เหมือนเค้าก็ที่ว่า ตอนเปิดเครื่องจะมีเสียง ติ๊ด แล้วจะมีตัวหนังสือ อะไรเยอะๆๆก่อนจะเข้าวินโดว์ ที่มานบอกเมนบอร์ด หมายเลยอะไร ผมมะรู้จัก ก่อนที่วินโดว์จะออก ซึ่งของผมไม่มีอ่ะงับ วานช่วยตอบที่ว่ามันเป็นเพราะอะไร ผมเพิ่งประกอบเครื่องครั้งแรกเลยไม่รู้ว่าช่วยที
Working...
X