Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่ม RAM ขอคำแนะนำทีค่ะ ว่าควรซื้อแบบไหนดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่ม RAM ขอคำแนะนำทีค่ะ ว่าควรซื้อแบบไหนดีคะ

หลังจากหาข้อมูลบ้างแล้ว เราก็ต้องดูว่าความเร็วของบัสแรมเข้ากับ CPU และ ก็ Main board
    ใช่มั้ยคะ คราวนี้เลยอยากมาขอคำแนะนำจากพี่ๆ น่ะคะ ว่าควรดูยังไง จะได้เลือกซื้อเองเป็น
    ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

เลื่อนไปอีกหน้าครับ จะถึงแล้ว ตรง memory

Comment

ASUS Motherboard
      P4V8X-X

DDR400 Support
      เต็มประสิทธิภาพการทำงานด้วยการรองรับและสนับสนุนการทำงานของหน่วยความจำมาตรฐาน DDR SDRAM ชนิด DDR400 (PC3200) ซึ่งทำงานด้วยระบบ Memory Bus ความเร็วสูงถึง 400MHz พร้อมมีอัตราความเร็ว Bandwidth ที่สูงสุดถึง 3.2GB/sec

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-FP645

Comment

รอแป๊บนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

Comment

สรุปก็คือ ต้องหาบัสที่ไม่เกิน 400 ใช่มั้ยคะ แล้วถ้าใส่ 1GB 1 ตัว ส่วนในเครื่องมีอยู่ 256 MB ล่ะคะ จะมีปัญหามั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

Comment

ใสได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ เข้าใจถูกแล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ ^^

Comment

ยินดีครับ ช่วยๆกัน^^"

Comment

Working...
                X