Announcement

Collapse
No announcement yet.

อากทราบความร้อนของ cpu core2 duo6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อากทราบความร้อนของ cpu core2 duo6300

ผมใช้งานปกติอุณภูมิของ cpu core2duo 6300 อยู่ที่ 47-49 องศา ถือว่าปกติหรือปล่าว(ในห้องที่ไม่มีแอร์)

ปกติครับ

Comment

ของผม 60 องศาเองคับ - -"

Comment

ถือว่า ดีกว่าปกติสิครับท่าน

ยินดีด้วยเด้อ

Comment

ของผมเย็นจัง 29-36 องศา สงสัยเป็นเพราะใช้ Enermax 465PW FMA มันเป่า CPU ให้ด้วย

Comment

ขนาดธรรมดา ยังตั้ง เกือบ 50 องศาไม่ธรรมดาเหมือนกันนะเนี่ยอย่างถ้าซื้อน่าจะหาชุดระบายความ
            ร้อน เพิ่มเข้าไปด้วย อิอิ

Comment

แล้วรอบพัดลมล่ะครับ เป็นยังไงกันบ้าง ทำไมของผมรอบ พัดลม CPU แค่ 1700 กว่ารอบเองครับ นี่มันผิดปรกติรึป่าวครับ

ถ้าผิดปรกติผมจะทำไงดี ถอดเฉพาะพัดลม cpu กะซิงค์ไปเคลม หรือว่าเอาไปเคลมทั้ง cpu ทั้งพัดลมเลยครับ

ปล. ซื้อมาประมาณสามอาทิตย์ครับ

Comment

ถามหน่อยสิครับ

พวกความร้อน ที่ว่ากันมา รวมถึงรอบพัดลม ใ้ช้โปรแกรมอะไรดูกันเหรอครับ
                แนะนำหน่อยครับ อยากมีติดเครื่องไว้บ้างเหมือนกัน (ไ่ม่เอาไปดูใน BIOS นะ)

Comment

ผมใช้ Asus PC Probe ครับเป็นโปรแกรมที่แถมมากับเมนบอรด์น่ะครับ ใว้ใช้เช็กสถาณะอุณหภูม vcore รอบพัดผมทุกอย่างเลยครับ

Comment

ผมใช้ gigabyte DQ6 ตัว TOp เปิดแอร์ 25-27องศา ปิดแอร์ 34-38องศา
                    ระบบระบายความร้อนเขาดี
                    http://www.overclockzone.com/spin9/r...5p%2Ddq6%2Dpv/

Comment

Working...
                    X