Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็นที่อะไรเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็นที่อะไรเนี่ย

สอบถามหน่อยครับ พอดีเจอปัญหาแล้วหาไม่เจอว่าเป็นที่อะไร

ตอนแรกคอมใช้งานได้ตามปกติทั่วๆไปนะครับ แต่เมื่อคืนนี้ผมได้ทำการเอาการ์ด X-Fi Music เข้าไปเสียบที่เครื่อง หลังจากที่ติดตั้งเสร็จก็เปิดเครื่องตามปกติ แต่ปรากฎว่าเครื่องไม่บูธ คือ เปิดเครื่องติดแต่ไม่ขึ้นบูธน่ะครับ หน้าจอมืดไปเฉยเลย แทบไฟ Hdd ก็ไม่มีการกระพริบใดๆทั้งสิ้น และที่เครื่องผมมี Card Reader แบบ Internal อยู่ ไฟ Access มันติดค้าง ไม่ยอมดับน่ะครับ หลังจากนั้นจึงทำการปิดเครื่อง ถอด X-Fi ออก เปิดเครื่องใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่ดี หลังจากนั้นเลยเอาอุปกรณ์เครื่องของพี่มาใช้แทน โดยยังคงใช้การ์ดจอ แรม ฮาร์ดดิส และซาวด์การ์ดของเครื่องผมเอง เปลี่ยนแค่ M/B กับ CPU พอลองเปิดดูก็ยังเป็นเหมือนเดิมคือไม่บูธ หน้าจอมืดน่ะครับ

ท่านใดพอรู้บ้างครับว่าเป็นที่อะไร

น่าจะ ท่านไปโดน Hardware ไรซักอย่างหลุด หรือ มะแน่น อย่างที่ควรเป็นอะงับ.... สันนิฐานจากจุดที่เปลี่ยน คิดว่าคงเป็น การ์ดจอ เลื่อนมั่ง ถอดใส่ใหม่ดูงับ ไม่งั้นก็ PCI กาด อื่นๆ
    Last edited by Teardrop; 4 Sep 2008, 15:56:50.

Comment

มันไม่ร้อง หรอ หรือนิ่งอย่างเดว

Comment

มันนิ่งอย่างเดียวเลยครับ ไม่ร้องใดๆทั้งสิ้น ส่วนการ์ดจอผมลองถอดแล้วใส่ใหม่แล้วนะครับ ก็ยังไม่หาย

เดี๋ยวคืนนี้จะลองกลับไปขยับใหม่

Comment

ผมว่าบอร์ดน่าจาแต๊บ

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post
            ผมว่าบอร์ดน่าจาแต๊บ

อย่าให้เป็นอย่างนั้นเลย บอร์ดหมดประกันไปแล้วด้วย ไม่อยากหาบอร์ดมาเปลี่ยนอ่ะ รออัพคอมใหม่ปีหน้าอยู่นะเนี่ย

Comment

Working...
            X