Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อของจากหลาย ๆ ร้านแต่ประกอบเองไม่เป็นจะทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อของจากหลาย ๆ ร้านแต่ประกอบเองไม่เป็นจะทำไงครับ

คือ ว่าลองเดินดูและก็เชคราคาดูนะครับจากเวบ ร้านแต่ละร้านมันราคาไม่เท่ากัน บางร้านถูกกว่าอีกร้านเกือบ 500
    แหนะ หรือไม่ก็ร้านนี้มีcpu ที่ต้องการแต่ไม่มีการ์ดจอที่ต้องการ อ่ะครับ คือถ้าจะซื้อหลาย ๆ ร้านแต่ว่าประกอบเองไม่เป็นจะทำไงดีครับ และมันมีร้านรับประกอบไหม หน้าตายังไง ราคาเท่าไหร่ และเวลาเคลมจายุ่งยากไม๊ครับ

ผมประกอบให้ อิอิ

จริงๆพยายามให้ร้านที่เราซื้อมากชิ้นที่สุด ประกอบให้ครับ จะเป็นการเช็ค อปกรณ์ไปในตัวว่าใช้ได้ไม่เสียเวลา

Comment

หัดประกอบ ถ้าไม่มีความรู้ลองซื้อหนังสือมาอ่าน ที่พันทิพย์ก็มีร้านหนังสือขายครับ เกี่ยวกับคู่มือประกอบ คู่มือดูแลคอม ไหนๆก็ลงทุนซื้อเครื่องแล้ว ถ้าเป็นผมจะศึกษาและลงมือประกอบเองครับ

Comment

อย่าทำคู่มือเมนบอร์ดหาย ก็น่าจะพอถูๆไถๆไปได้ครับ

ปล. เอาจริงๆผมว่าให้คนเป็นสอนซักครั้งดีกว่าครับ
        หนังสือก็เสี่ยง ถ้าไม่เคยเลยมันเสียวนะครับเวลาเสียบอ่ะ
        (หมายถึงเสียบ CPU แล้วใส่ Heatsink)

Comment

ถ้าซื้อใหม่ใช้ AM2 เรื่องใส่ CPU ก็ไม่ยากนะคับ
          แต่ระวัง เรื่อง แรมกับ เมนบอร์ดไม่เข้ากันนะคับ
          ผมใช้บอร์ดมา 3 ตัวแล้วกับ AM2 แมร่งมีปัญหาทุกตัวเลย
          เตือนด้วยความหวังดีคับ

Comment

ประกอบคอมไม่ยากเลยครับ ลองดูคู่มือ ก็น่าจะทำได้ครับ แต่สำหรับ cpu ต้องระวังหน่อยนะครับ

Comment

บ้านอยู่ไหน เดี๋ยวประกอบให้ ^^

Comment

กาทู้เปลี่ยนสีเมื่อท่านเข้ามา- - รึป่าว

ล้อเล่งนะครับท่านพีคุง

Comment

ขอบคุณทุก ๆ คนเลยครับ

Comment

ประกอบเองเลยครับ ไม่ยากหรอก ดูตามคู่มือ

Comment

Working...
                    X