overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำด้วยครับ [Wireless]

OverclockZone Member

Default แนะนำด้วยครับ [Wireless]

คือ ตอนนี้ผมใช้ DSL 1Mb. อยู่ครับ และเมื่อเข้ามหาวิทยาลัยก็เลยได้ซื้อ Notebook ครับ แล้วคิดว่าจะเปลี่ยนการใช้เน็ต เป็น Wireless ครับ เพราะจะได้ใช้งาน 2 เครื่องครับ แนะนำ ตัวส่ง หน่อยคับ และจะตั้ง ตัวส่งไว้ที่เดิม (คือ ตัวส่งเข้า PC โดยตรงครับ) และเอา Wireless ไว้ส่งให้ Notebook แนะนำตัวส่งหน่อยครับ

ปล.อยากได้ที่โหลด Bit ได้โดยไม่ต้องเปิดเครื่อง PC ด้วยครับ ถ้าเปิดเครื่องก็เปิดเป็นเวลานานมากคับ (ตอนปิดเทอมผมเปิดเครื่องโหลด Bit 2 เดือนเต็มๆ ครับไม่ปิดเลย นอกจากไฟดับ ไฟตกครับ)

อีกข้อครับ พอมีวิธีที่จะทำให้ผมใช้ Wireless ที่หอพัก กับ Notebook ให้ได้เร็วขึ้นไหมครับ

ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่องการดัดแปลงอุปกรณ์ครับ แนะนำที่เขามีขายอ่าครับ อันนี้ไม่เปิด Bit แต่ได้ก็ดีครับ ครับ แต่ตอนนี้เน็ตช้ามากครับ เข้าเว็บ Google ยังต้องรอสักพักใหญ่ๆ เลยครับ (กรณีอยู่ในห้อง) พอมานั้งหน้าห้องก็ดีขึ้นครับ

ทุกอย่างเอาอุปกรณ์ที่มีคุณภาพ ราคาคุ้มค่า (แพงนิดยังพอสู้ครับ)

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ

ปล.มีอะไรจะแนะนำได้ครับ

ลืมครับบ้าน 2 ชั้น

รออยู่ครับ

ยังคงรออยู่ครับ

อีกนิดครับ

นานแล้วน่ะ

OverclockZone Member fookjungna's Avatar

ไม่ทราบเหมือนกันคับ

ผมใช้ wireless ของ edimax อยู่คับ

ก็ดีคับ

สัณญาน ดี ลองดูคับ

ขอบคุณครับ

ดันไปครับ

อีกครั้งครับ

OverclockZone Member TaO's Avatar

Cool

ผมมี 1 ตัว ครับ เพิ่งซื้อมา Wireless-Router-Modem : Linksys WAG200G

สภาพใหม่สุดๆ ซื้อมาอาทิตย์เดียวครับ กล่องยังอยู่เลย

พอดี เอาตัว Wireless-3com ของน้องสาว มาใช้แล้วครับ เป็นตัวเก่า (เก่าเจงๆ ออกเหลืองๆ เลยแหละ อิอิ)

เลยตั้งใจจะขาย Linksys WAG200G ครับ พร้อมกล่อง-คู่มือ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 30 กันยายน 51 นี้เอง

ผมลองต่อ ไวร์เลส แล้ว นิ่งมากๆ ครับ ใช้กับ NetBuddy อยู่

และหากคุณอยู่ไม่ไกล อาจ เอา โนตบุค มา เทส ก็ ได้ ครับ ไม่ซื้อก็ไม่เปงไร ไม่ว่ากัน อิอิ

>> อ้อ หากบ้านคุณสองชั้น จิ๊บๆ ครับ

ที่ผมลองต่อดู ก็ผ่านกำแพงมาหลายชั้น และอยู่คนละบ้าน(ไม่ไกลกันครับ)

สัญญาญก็ โอเลยนะ เหลือตั้ง 70 กว่า%

และคงเส้นคงวามาก แทบจะไม่กระเพื่อมเลย (NoteBook Asus มันมีบอกคุณภาพสัญญาณน่ะครับ)

และลองต่ออยู่ตลอด อยู่ 1 วัน โหลดไฟล์ ขนาดใหญ่ ก็ไม่หลุด

ขณะที่ 3com เหลือ 50% เอง และ 3com สัญญาณก็เด้งขึ้นลงบ้าง (Swing)

>> บ้านผมอยู่ แถวๆ สถานีรถไฟฟ้า สุรศักดิ์ ใกล้ทางขึ้นทางด่วน

ขายขาดทุนหลายร้อยนะครับ T_T = 1,750 บาท
    (ได้ลองแกะกล่อง และใช้งานประเดี๋ยวเดียวเอง)

อ้อ... ถ้าต้องมีการส่งของ ไป ตจว. คุณต้องออกค่าส่งเองนะครับ เพราะผมขายถูกสุดๆ แล้ว :-p

>><< สนใจติดต่อมาละกันนะครับ 086-6191359 หรือ 086-4580490 >><<
    ..............................................................................

ข้อมูล (เพิ่มเติม) นะครับ (พอดีเจอในเวป):

http://www.checkprice.net/products/i...spec/tab/spec/

..............................................................................
    SPEC1 :

ราคาต่ำสุด 2,400 บาท (ราคาเฉลี่ยอยู่ที่ 2,750 บาท/2ผู้จำหน่าย)
    ผู้ให้ราคานี้ ซีพีซี โซลูชั่น

ข้อมูลสินค้า
    Wireless-G ADSL Home Gateway The All-In-One Solution for Internet Connectivity ADSL2+ Modem, Internet-sharing Router, 4-Port Switch and Wireless-G Access Point in one box High-speed ADSL2+ Modem gives you a fast, "Always On" connection to the Internet Connect your home PCs and other wireless devices to the Gateway and the Internet using the built-in Wireless-G Access Point, or connect directly with the 4-port Ethernet Switch Advanced Firewall, Content Filtering and Security features prot

SPEC2 :
    รายละเอียด WAG200G
    Wireless-G ADSL Home Gateway
    The All-In-One Solution for Internet Connectivity

ADSL2+ Modem, Internet-sharing Router, 4-Port Switch and Wireless-G Access Point in one box
    High-speed ADSL2+ Modem gives you a fast, "Always On" connection to the Internet
    Connect your home PCs and other wireless devices to the Gateway and the Internet using the built-in Wireless-G Access Point, or connect directly with the 4-port Ethernet Switch
    Advanced Firewall, Content Filtering and Security features protect your PCs, your data, and your family
    รูป รูป

OverclockZone Member TaO's Avatar

อันนี้ ราคาที่ขายในเวปปัจจุบันนะครับ

http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0070807-134931

Bookmarks

Bookmarks