Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมค้าง restart บูทไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมค้าง restart บูทไม่ขึ้น

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ บางทีตื่นเช้ามาก็บูทไม่ขึ้น จอมืด ไฟจอกระพริบๆ บางทีบูทถึง test ram เสร้จก็หยุดค้าง เล่นเน๊ตธรรมดาหรือเกมไปซักพักก็ค้าง + restart เอง บางทีก็ขึ้นจอฟ้าครับว่า Physical memory dump พอเป็นหยั่งงี้ซัก 3 4 ครั้ง แล้วก็เล่นได้ยาวยันเช้าเลยครับ แล้วลงwindowใหม่แล้วไม่หายครับ

spec เครื่องผม

atlhon barton 2500+
    Mainboard A7N8X-X
    Ram Rox ddr512/400 + Jetram 256/400
    VGA GF2mx 64 mb
    HDD Seagate 160 gb Seagate 80 gb
    DVD lite on
    Cd-RW creative
    Power supply 350 w

คล๊อกเครื่องใช่หรือไม่ครับ
    --------------------
    ถ้าใช้น่าจะมาจากสาเหตุนี้ครับ

Comment

PSU wattปลอมหรือเปล่า

แนะนำwattแท้ตัวละ 1000up

Comment

ลองถอดแรมออกอันนึงดิ่คับ

Comment

ไม่ได้คล๊อคครับ ตอนนี้ ถอดเหลือแรม Rox แถวเดียว Hdd 160 gb ตัวเดียว ผลคือ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ PSU noname อ่ะครับ ใช้มา 2 ปีแล้ว หรือว่า mainboard ผมจะไปแล้วครับ >__<

Comment

Working...
          X