Driver ATI กากจริง! หรือ มั่วนิ่ม มาช่วยผมดูทีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 112

Thread: Driver ATI กากจริง! หรือ มั่วนิ่ม มาช่วยผมดูทีครับ

OverclockZone Member watjung's Avatar

Default Driver ATI กากจริง! หรือ มั่วนิ่ม มาช่วยผมดูทีครับ

มีปัญหาเล็กๆน้อยเกี่ยวกับเกมส์มาถามครับ ว่าเป็นที่ driver ของ Ati หรือว่า ผมปรับ
    CCC อะไรผิดปกติมั้ย เห็นหลายคนด่า driver ati กาก ท่าจะเป็นจริงซะแล้ว เห้อ ...

1. Devilmaycry4 ฉาก มูฟวี้ตอนเรื่มเกมส์ ที่เป็นไฟล์ วีดีโอ ย้ำ!! ไม่ใช่!!! Real time Cutscene
    กระตุก เหียกๆ ทดสอบโดยการ เข้าไปในฟอเดอร์เกมส์ แล้วหาไฟล์ วิดีโอตอนเริ่มเกมส์ เพื่อลองรันดูแล้ว ไม่มีความกระตุกเลยแม้แต่นิดเดียว

2.Call of duty4 พึ่งลองลงสดๆร้อน เพื่อทดสอบปัญหา โชคดีมูฟวี่เริ่มเกมสืไม่กระตุก แต่พอเริ่มเกมส์ไป อะไรกันๆๆ ดูภาพครับ

เวลาเล็งปืนเป็นงี้ครับ

(สังเกตุ ขอบภาพ)
    แต่บางทีก็ไม่เปน หุบหน้าจอลง เปิดใหม่ บ้างครั้งหาย บ้างครั้งไม่หาย งง???

มีอีกปัญหานี้ เจอหลายเกมส์ ยิ่งเล่น Ragnarok นี่เจอตลอดเซง !!

(รูป 2รูปนี้คือ ขณะที่ผมเดินด้านซ้ายด้านขวา)

อย่างง? ว่าไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรนะครับ เพราะ ถ่ายรูปแล้วมันไม่ติด ภาพมันหยุดเคลื่อนไหว
    แต่เวลาเล่นจริงๆ เวลาผมเดิน ทุกอย่างในเกมส์ ที่เป็นสิ่งของ เป็นตัวเป็นตน ... คน กล่อง ขยะ กระป๋อง มันจะสั่นๆครับ แล้วก็เบลอๆ มองแล้วชวนอ๊วก ทั้งๆที่ FPS 60

driver ผม CCC8.7 ครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

อิอิ รอคนมาตอบ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Up date ไดร์เวอร เวอร์ชั่นอื่นดู์

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ลอง 8.8 สิ มีแก้ ด้วย นิ

OverclockZone Member

ถ้าไอ้ที่เบลอละก็ เพราะคุณเปิด motion blur ครับ ปิดซะแล้วจะไม่เป็น

ไอ้อันล่าง 2 อันปกติเพราะเกมครับ ส่วนอันแรกไม่ทราบ

OverclockZone Member numetal's Avatar

ผมใช้ 8.6 ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ลองเวอร์ชั่นอื่นก่อนก็ได้ครับ

เบลอๆ มันคือ depth of field ครับ สวยดีออก
    Last edited by numetal; 4 Sep 2008 at 16:56:20.

OverclockZone Member watjung's Avatar

motion เบลอมีที่ปิด ในDriver มั้ยครับหาไม่เจอ

ปล. ภาพแรกลองดูนะครับ มันไม่ได้เบลออย่างเดียวที่ขอบ ตรงปลายขอบมันจะแตกๆอะครับ

ถามต่ออีกนิดครับ Devilmaycry4 เล่นไปสัก 1ช.ม เครื่องดับแล้วรีสตาร์ทเองครับ แต่เล่น crysis ดันไม่เป็น

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ไม่เคยเจอ
    การ์ดจอท่านรุ่นไหนหว่า
    ผมใช่ X1300 64 Bit 128 M 800*600 ก็ไม่เป็นเป็นเลย

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

OC เยอะไปป่าว หิหิ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

เห็น หัวข้อกระทู้แล้ว กลัวจะเป็น user error

OverclockZone Member Guz's Avatar

ถ้าอัพไดร์เวอรใหม่ืแล้วเป็นอาการเดิม ลองดูความร้อนการ์ดจอครับ
    ลอง underclock การ์ดจอลงซักหน่อยว่าหายไหม

ปัญหา Call of duty 4 ผมแก้ได้แล้วนะครับ โดยปรับตัวเลือกบางอย่างออกใน CCC

ตอนนี้มีปัญหา ที่น่าสงสัยก้คือ ฉากมูพวี่ตอนเข้าเกมส์ Devil may cry4 มีใครจะช่วยแถลงให้ฟังได้มั้ยครับ

OverclockZone Member Guz's Avatar

Quote Originally Posted by watjung View Post
    ปัญหา Call of duty 4 ผมแก้ได้แล้วนะครับ โดยปรับตัวเลือกบางอย่างออกใน CCC

ตอนนี้มีปัญหา ที่น่าสงสัยก้คือ ฉากมูพวี่ตอนเข้าเกมส์ Devil may cry4 มีใครจะช่วยแถลงให้ฟังได้มั้ยครับ
    ปรับอะไรเหรอครับ เผื่อคนที่มาเจอปัญหาเดียวกันจะได้เอาไปใช้ได้

ที่ More Setting นะครับ

หัวข้อ Direct 3D
    คลิกถูกที่ Support dxt texture formats
    อีก1อันไม่ต้องคลิก

หัวข้อ open gl setting
    เอาคลิกถูกออกให้หมดเลยครับ

OverclockZone Member kupong's Avatar

ถ้าเบื่อทนไม่ได้จริงๆ ขายทิ้งมาให้ผม แล้วไปซื้อค่ายเขียวมาเล่น ก็ได้ครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

กับcoh of เป็นเหมือนภาพแรก แต่จะเป็นตอนmovie เนื้อเรื่องครับ ไม่serious อะไร ตอนเล่นไม่เป็น

ว่าแต่แค่นี้คุณserious กับมันหรอครับ? จะด่าว่ากากเพราะแค่นี้ก็ตามใจคุณแล้วครับ hd48xxx กับdriver ปัญหาน้อยมากๆ แทบไม่มี ที่เจอๆ มันก็เล็กๆน้อยๆ ไม่เห็นจะน่าวิตกตรงไหน เฮ๊อ ผลิตใช้เองเลยดีไหม?

OverclockZone Member

ปัญหาที่กระตุกตอนฉาก movie
    ลองลงพวก Klite codecดูครับ (ไม่รู้เขียนถูกป่าว)

Quote Originally Posted by shady View Post
    กับcoh of เป็นเหมือนภาพแรก แต่จะเป็นตอนmovie เนื้อเรื่องครับ ไม่serious อะไร ตอนเล่นไม่เป็น

ว่าแต่แค่นี้คุณserious กับมันหรอครับ? จะด่าว่ากากเพราะแค่นี้ก็ตามใจคุณแล้วครับ hd48xxx กับdriver ปัญหาน้อยมากๆ แทบไม่มี ที่เจอๆ มันก็เล็กๆน้อยๆ ไม่เห็นจะน่าวิตกตรงไหน เฮ๊อ ผลิตใช้เองเลยดีไหม?
    อย่าเวอร์ให้มากได้มั้ยครับ ผมยังไม่ได้บอกเลยว่า ซีเรียส ผมเห็นมันมีปัญหาก็แค่มาตั้งกระทู้ถาม
    เพื่อที่จะหาทางแก้ หรือมาแชร์ประสปการ์ณ

กากไม่กาก มันอยู่ที่คนใช้ ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อถามว่า มันกากจริงหรือไม่จริง

ถ้าทุกคน ที่เข้ามาในนี้บอกเหมือนกันหมดว่า ผมก็เป็นเหมือนกัน ห่วยจริงๆ เล่น Ragnarok ก็กระตุกเกมส์***ไรกระตุกหมด แบบนั้น คุณจะยอมรับมั้ยว่ามันกาก

ไม่ตั้งกระทู้ถามแล้วจะรู้มั้ย ว่ามันดีไม่ดีเป็นที่ ไดร์เวอร์หรือเปล่า

ผมไม่ได้เกิดมาอัจฉริยะกำเนิดนะครับ จะได้ออกมาจากท้องแม่แล้ว รู้เลยว่า อาการแบบนี้ไม่ได้เป็นที่ driver ของ ati

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ใจเย็นๆ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks