Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำให้คอมมันแลนกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำให้คอมมันแลนกันยังไงครับ

จะทำให้คอมมันแลนกันยังไงครับจะดึงเกมอีกเครื่องไปอีกเครื่องอ่ะ
    ต้องใช้อะไรครับ

ลงอีกเครื่องเลยดีกว่าไหม รับรองกระตุกสุดๆ

Comment

สายแลน แบบ ครอส ครับ com to com หาซื้อได้ทั่วไป

Comment

ต่อแล้วแต่แลนไม่ได้อะครับ
        เข้าตรง view workgroup computers แล้วมันเด้งว่าไรไม่รุ้

Comment

ตั้ง ip แล้วเสิทหา ip ได้เลยครับ

Comment

set network ก่อนครับ

เลือก Set up a home or small network

กดไปเรื่อยๆ แล้วมันจะให้เลือกว่าจะทำตัว Setupลงอะไร ก็เอาแฟลชไดร์ฟมาเสียบ

เสดแล้วรีสตาร์ท แล้วเอาแฟลชไดร์ตัวนี้ไปเสียบอีกเครื่อง

อีกเครื่องก็ทำเหมือนกัน แล้วรีสตาร์ท

แค่นี้ก็ใช้ได้ละ

Comment

เคยเล่นแลนที่ร้านเกมส์แต่ไม่เคยทำเองครับ
              ทีนี้เดี๋ยวลองมั่งดีกว่า(ระหว่างเดสทอปกับโน๊ตบุ๊คคงได้มั้งครับท่าน)

ปล.เดี๋ยวยืมสายแลนเพื่อนมาก่อนครับแล้วค่อยเทส(ประหยัดงบช่วยชาติ)

Comment

Working...
              X