overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ผมกำลังจะชื้อ X-Fi กับ ลำโพง 5.1,7.1 ช่วยแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member Pragob's Avatar
    หลังวัง คนแก่ ทีชอบเล่นเกมส์

Default ผมกำลังจะชื้อ X-Fi กับ ลำโพง 5.1,7.1 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลำโพง ผมสนใจ 2 ตัวนี้อ่าครับ แล้วพี่ๆ ว่าไงครับเอาตัวใหนดีครับ
    Inspire T7900 (7.1 Channel) Satelites 8 W Centre 20 W Sub 24 W 8250-
    *
    Inspire T6060 (5.1 Channel) Satelites 8 W Centre 18 W Sub 22 W 4990-
    x-fi

CREATIVE Int X-FI Xtreme Music Stereo Output : 109dB SNR quality *Free HS-350* 4990-
    *
    CREATIVE Int X-Fi Xtreme Audio CREATIVE SOUND BLASTER X-Fi 3490-

และขอถามด้วยว่า ขาตั้งลำโพง MT-1200 speaker stands ราคาเท่าไรครับ ในเว็บไม่มีบอกครับ

มีงบประมาณ 15,000 บาท ช่วยจัดให้ทีนะครับ ว่ามันเข้ากันกับชุดใหน
    และพี่ๆ จะแนะนำชุดใหนว่ามาเลยครับ จะรอดูอยู่ครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

ฝากพิจารณา Altec Lansing GT-5051R (5.1) อีกซักตัวครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

T7900 + X-Fi Xtreme Music

OverclockZone Member Pragob's Avatar

ดัน เพื่อขอคำแนะนำ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    T7900 + X-Fi Xtreme Music

ตามนี้เรยครับบบ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

แนะนำ Philip A360 อีกตัวนึงคับ ผมใช้อยู่ตัวนี้เสียงดีใช้ได้คับ

เบสหนักดีด้วย

OverclockZone Member mooh's Avatar

Inspire T7900
    CREATIVE X-FI Xtreme Music

เล่น fear มันสุดๆๆๆทีน ครับ เสียงปื้นนี้รู้เลยว่ายิงมาจากทางไหน เฟี้ยวผ่านหัวไปเลย

ขอบอกนะครับว่าซื้อ 7.1 น้อยเกมส์ที่รองรับ ขอบอกว่า ซื้อแล้วไม่คุ้ม 5.1 คุ้มกว่า แต่ถ้ามีเงินซื้อไปเลยครับ
    เล่นเกมส์ที่รองรับ มันส์กว่าแน่ๆ ฟันธง เพราะใช้อยู่ อิอิ

ขาตั้ง ผมซื้อแบบทำมะดามา 1000ทิบมา คู่ละ 600

MT-1200 speaker stands นี่อันไหนอ่ะ ไม่รู้ รู้แต่ของคีเอทีบ คู่ละ 2000-2500 ประมาณนี้ครับ

แวะมาดู
    Guest

แล้วมีตัวไหนเป็นเสียงแบบ digital บ้างครับ

OverclockZone Member

ไม่มี ถึงมี ในลำโพงคอมชุดแบบนี้ ก็แพงเป่าๆ เพราะต่างแบบไม่เห็นผล

Quote Originally Posted by mooh View Post
    Inspire T7900
    CREATIVE X-FI Xtreme Music

เล่น fear มันสุดๆๆๆทีน ครับ เสียงปื้นนี้รู้เลยว่ายิงมาจากทางไหน เฟี้ยวผ่านหัวไปเลย

ขอบอกนะครับว่าซื้อ 7.1 น้อยเกมส์ที่รองรับ ขอบอกว่า ซื้อแล้วไม่คุ้ม 5.1 คุ้มกว่า แต่ถ้ามีเงินซื้อไปเลยครับ
    เล่นเกมส์ที่รองรับ มันส์กว่าแน่ๆ ฟันธง เพราะใช้อยู่ อิอิ

ขาตั้ง ผมซื้อแบบทำมะดามา 1000ทิบมา คู่ละ 600

MT-1200 speaker stands นี่อันไหนอ่ะ ไม่รู้ รู้แต่ของคีเอทีบ คู่ละ 2000-2500 ประมาณนี้ครับ
    ง่า แล้ว อันใหนมันคุ้มเนี้ย งงเลย แล้วCREATIVE X-FI Xtreme Music มันมี EAX® ADVANCED HD™ 5.0 ใหมครับ
    Last edited by Pragob; 16 Jan 2007 at 14:46:28.

ดันหน่อย จะไปชื้อแล้วครับ ทีเชียรังสิตมีใหมครับ ไปเดินดูก่อนอาจจะเจอ

Ramintra , Bangkok

ส่วนลำโพง ถ้ามีตังซื้อ 7.1 ก็เอา 7.1 ครับ เพราะมันใช่ประโยชน์จากการ์ดได้เต็มที่และรองรับอนคตด้วย
    ส่วนการ์ดก็อยากให้เล่นตัวที่มี Font ดีกว่านะครับใช้งานได้หลายหลายกว่าครับ เพราะรุ้น x-fi music มันไม่ font ก็เลยถูก เวลาเราจะหาอุปกรณ์มาเสียบเพิ่มอย่างไมค์หรือ หูฟังก็ลำบากต้องไปเสียบด้านหลัง Creative Sound Blaster X-Fi Platinum 9900 ถ้าเป็นผมเลือกนะขอสลับ

Creative Sound Blaster X-Fi XtremeMusic + ลำโพง 7.1 เปลี่ยนเป็น
    Creative Sound Blaster X-Fi Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips A3.610 Acoustic Fusion 610 เข้าไปดูลิ้งนี้ได้นะครับ http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...roductID=16523

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Xtreme Music + Phillips A3.610 งับ << ตัวนี้ก้อคุ้มค่าเงินอะคับ ขอบอกๆ แต่หาของยากโหน่ยตอนนี้ คิดว่าพันทิพย์มีคับ

งบเหลือก้อเก็บไว้คับป๋ม ถ้ามะอยากเก็บ ก้อเล่นพวก ลำโพง 5.1 บ้าน Home Used ธรรมดาๆ เอาก้อได้คับ

OverclockZone Member cartoonmeww's Avatar

ต่อผ่าน amp big pig อาไรเนีย ช่วยขับ x-fi อีกแรง งับ แจ่ม แน่ หาลำโพง กำลัง watt สูง ละกานครับ จะได้ช่วย ซดค่า ไฟ ที่บ้านด้วย

OverclockZone Member mooh's Avatar

Quote Originally Posted by nitro2004 View Post
    ส่วนลำโพง ถ้ามีตังซื้อ 7.1 ก็เอา 7.1 ครับ เพราะมันใช่ประโยชน์จากการ์ดได้เต็มที่และรองรับอนคตด้วย
    ส่วนการ์ดก็อยากให้เล่นตัวที่มี Font ดีกว่านะครับใช้งานได้หลายหลายกว่าครับ เพราะรุ้น x-fi music มันไม่ font ก็เลยถูก เวลาเราจะหาอุปกรณ์มาเสียบเพิ่มอย่างไมค์หรือ หูฟังก็ลำบากต้องไปเสียบด้านหลัง Creative Sound Blaster X-Fi Platinum 9900 ถ้าเป็นผมเลือกนะขอสลับ

Creative Sound Blaster X-Fi XtremeMusic + ลำโพง 7.1 เปลี่ยนเป็น
    Creative Sound Blaster X-Fi Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips A3.610 Acoustic Fusion 610 เข้าไปดูลิ้งนี้ได้นะครับ http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...roductID=16523
    มันก็ไม่ถึงขนาดนั้น
    ตัว panal เอง ก็มีดีที่รีโมท ซื้อเวลาเล่นเกมส์ คงไม่หารีโมทมานั่งกด มือก็อยู่กะเม้า
    T7900 มีรูต่อหูฟังที่รีโมทมันอยู่แล้วครับ
    แล้วผมไม่เห็นว่าไมค์จะเอาเข้าๆออกๆบ่อย จะต่อข้างหน้าถาวรก็แกะกะ
    อ่านดูคำแนะนำเหมือนจะดี หุหุ แปลกๆ
    รุ่น Platinum เป็นรุ่นที่ไม่คุ้มสุดและ ถ้ารุ่น Fatal ว่าไปอย่าง
    Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips ใช้ อย่างเดิมเวิกกว่าเยอะ

ที่ zeer ต้องดู HWH เคยถาม(นานและงับ)บอกว่ามี หรืออาจต้องสั่ง ของหายากหน่อย

Ramintra , Bangkok

Quote Originally Posted by mooh View Post
    มันก็ไม่ถึงขนาดนั้น
    ตัว panal เอง ก็มีดีที่รีโมท ซื้อเวลาเล่นเกมส์ คงไม่หารีโมทมานั่งกด มือก็อยู่กะเม้า
    T7900 มีรูต่อหูฟังที่รีโมทมันอยู่แล้วครับ
    แล้วผมไม่เห็นว่าไมค์จะเอาเข้าๆออกๆบ่อย จะต่อข้างหน้าถาวรก็แกะกะ
    อ่านดูคำแนะนำเหมือนจะดี หุหุ แปลกๆ
    รุ่น Platinum เป็นรุ่นที่ไม่คุ้มสุดและ ถ้ารุ่น Fatal ว่าไปอย่าง
    Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips ใช้ อย่างเดิมเวิกกว่าเยอะ

มองตามงบด้วยสิครับ Platinum 9900 + philips 5.1 มันก็ไม่น่า เกิน 15000 หรอกนะครับ
    และที่สำคัญผมก็ไม่เคยเห้นใครเค้าเอารีโมทมาเล่นเกมนี้ครับ เค้าไว้ดูหนังฟังเพลง
    แล้วไอ่ตัว Fatal มัน 14999 แค่การ์ดก็เกินจิงละ
    Last edited by nitro2004; 17 Jan 2007 at 12:54:17.

Platinum 9900 ก็เกินจิงเช่นกัน
    ถ้าซื้อ Platinum + philips 5.1 เล่น Xtreme Music +Inspire T7900 เวิกกว่า100&#37;
    ไม่งั้นผมก็ใช้แบบนั้นไปแล้ววว...
    Last edited by mooh; 17 Jan 2007 at 21:07:08.

ชื้อมาแล้ว ครับ x-fi + t7900 ครับผม ขอบคุณทุกๆท่านทีช่วยลงความเห็นนะครับ

Bookmarks

Bookmarks