Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram bus 1066 แต่ bios เห็นแค่ 707 ครับ แก้ยังงัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram bus 1066 แต่ bios เห็นแค่ 707 ครับ แก้ยังงัย

ram bus 1066 แต่ bios เห็นแค่ 707 ครับ แก้ยังงัยครับ ตั้งเปน auto อยู่

ผมใช้ vista ultimate sp1 ครับ

Q9550 M/B P5Q-PRO

ถามนิดนึงครับ

- เมื่อกี้ ผมโดน bluescreen ไปกว่าจะ เข้า window ได้นานเอาเรื่องเลยครับ เป็นชั่วโมง
    พอเข้าได้ แล้ว restart ดูอีกที bios ก็แสดง bus แค่ 707แล้วครับ (auto)

- แล้วใช้ vista เวลาเปลี่ยน ภาษา keyboard delay มากครับ ไม่รู้เปนไรครับ (Keyboard Razer Lycorsa)

เอา Cpu z หน้า Memory / SPD มาดูหน่อย

Comment

copy หน้าจอไงครับ ทำไม่เป็น

Comment

ถ้าใช้ CPU-Z 1.47

วิธี Cap หน้า CPU-Z คือ กด F6

แล้วก็เข้าโปรแกรม Paint แล้วก็ กด Ctrl+V

หลังจากนั้น ก็ Save

แล้วก็เอามาโพสในบอร์ด

Comment

ขอบคุณ ข้างบนมากน้ะครับ
          Attached Files

Comment

ไปปรับที่ BIOS ขยับบัสแรมขึ้นไป
            แล้งเพิ่มไฟแรมด้วย

Comment

ปรับไฟแรมเท่าไหร่ครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย

เมือ่ก่อนหน้านี้เข้าไปดูแล้ว board มันให้ 1064 ซึ่งก่อนหน้านี้มันวิ่งอยู่ 1066

Comment

ดูไปออสดีก่ามั้ย

Comment

Working...
                X