Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ซาวการด์ แบบ usb หน่อยครับ จะเอา มาต่อกับ note book ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่าขอถามอะไรหน่อยได้มั้ยครับ หากผมใช้ soundcard อยู่แล้วนำ dac มาต่อเพิ่มอีก มันจะทำให้เสียงเพี้ยนมั้ยครับ หรือว่าดีขึ้น ?

Comment

อยากได้ Ultra อยากได้ Ultra

Comment

เครื่องที่ผมที่เสียบ xfi อยู่ก็มี DAC เสียบ อยู่ 2 ตัว ไม่เกี่ยวกันครับ จะใช้ตัวไหนก็เลือกเอาครับ ไม่เกี่ยวกับ มันจะทำให้เสียงเพี้ยน หรือว่าดีขึ้น นะครับ

Comment

Originally posted by Ariaoz View Post
          อ่าขอถามอะไรหน่อยได้มั้ยครับ หากผมใช้ soundcard อยู่แล้วนำ dac มาต่อเพิ่มอีก มันจะทำให้เสียงเพี้ยนมั้ยครับ หรือว่าดีขึ้น ?
          dac ใช้ผ่าน usb ครับ เพราะฉนั้นจะไม่เกี่ยวกะซาวน์การ์ดที่เสียบใช้งานอยู่

Comment

เผอิญไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้หนะครับ คือผมต้องเลือกเอาใช่มั้ยว่าจะให้เสียงมันผ่าน dac หรือผ่าน xfi ใช่มั้ยครับ งืมๆ

Comment

ดันไปยาวๆๆ

ว่า แต่เปลี่ยน สายลำโพง และ สาย สัญญาณ กับ เปลี่ยน ซาวการด์ อันไหน คุ้ม ค่า กว่า กัน ครับ

หรือ ว่า เปลียน ทั้ง 2เลย ดี ครับ เสียง จะ ดี ขึ้น กว่า เก่า มาก ไหม ครับ

Comment

Attached Files

Comment

ใช่ครับ เลือกเอาครับว่าจะใช้ตัวไหน

Comment

ดังรูปครับ
                    Last edited by 501xx; 3 Mar 2009, 20:55:37.

Comment

เจ้าของกระทู้ โอนเงิน มาแล้วเรียบร้อยครับ วันจันทร์ส่ง ครับ

DAC Burbrown PCM2702 เตรียมตัวลงกล่องไปหาคนเลี้ยงดูใหม่แล้วครับผม

Comment

Originally posted by 501xx View Post
                        เจ้าของกระทู้ โอนเงิน มาแล้วเรียบร้อยครับ วันจันทร์ส่ง ครับ

DAC Burbrown PCM2702 เตรียมตัวลงกล่องไปหาคนเลี้ยงดูใหม่แล้วครับผม
                        ขอบคุณมากๆๆ ครับ

Comment

ส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

DAC Burbrown PCM2702 พร้อมสาย USB พร้อมใช้งาน

EG232245053TH

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

ส่วนเรื่อง สายลำโพง สายสัญญาณ ที่ท่านให้แถมๆ ไปบ้าง ผมนึกดูแล้ว ผมไม่ให้ไปนะครับ ถ้าให้ไปก็จะเป็นของที่ผมไม่ใช้แล้ว มันเป็นสายแถมถูกๆ
                          ไม่มีประโยชน์ครับ ถ้าท่านจะเอาไปใช้ มันจะทำให้ทุกอย่างเสียงแย่ ลง ไปหมดครับ เพราะถ้าจะให้ผมแถมสายดีๆ แบบที่ผมใช้เองเลย ผมก็กระอักเลือดเลย อิอิ

สิ่งต่อไป ท่านต้องลงทุนเรื่องสายครับ เราไม่จำเป็นต้องเลือกของแพงหลอกครับ ของราคาถูกๆ พอเล่นได้ ก็ดีกว่าสายแถม สายทั่วไปแล้วครับ

* สายลำโพงของท่าน ถ้าท่านยังใช้สายเดิมๆ อยู่ ผมแนะนำให้เปลี่ยนเป็นเส้นนี้ครับ ราคาถูก กับสิ่งท่ท่านจะได้ทามันคุ้มที่สุดครับ

เอารุ่นถูกสุดอะครับ เมตรล่ะ 43 บาท

http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89

* สายสัญญาณ ผมแนะนำ ตัว สายสำเร็จรูปครับ ง่าย และสะดวก สำหรับท่านที่สุดครับ ผมเองก็มี 1 เส้น คือ สาย Monster Cable iCable
                          ผมซื้อมาจากเจ้านี้อ่ะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=Monster
                          มันดีกว่าสายทั่วๆ ไป ตามคลองถม เส้นละ 120 แน่นอน เห็นนี่ก็ขายครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=264010

ลองเลือก และตัดสินใจ เลือกซื้อดูครับ มันไม่ใช่ของที่แพงอะไรมาก สมควรที่จะซื้อมันครับ เพื่อใช้กับสิ่งที่ ท่านกำลังจะได้รับ ในวันพรุ่งนี้ รอรับของด้วยนะครับ

อันนี้ ย้ำ เลยครับ พรุ่งนี้ เสียสละ อยู่ รอรับของสักวันนะครับ เดี๋ยวของมา คนเซ็นต์รับไม่อยู่จะ งานจะเข้าผม ละท่านด้วย อิอิ รอรับด้วยนะครับ

Comment

Working...
                          X