Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติเวลา oc แรม มันร้อนมากมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติเวลา oc แรม มันร้อนมากมั้ยคับ

ผมลาก G.Skill DDR ZX ไป250อ่ะ พอไปจับมันร้อนๆแสบๆยังไงก็ไม่รุ แต่ช่วงนี้อากาศแห้ง มือลอก ปกติถ้าใส่ sink มันจะร้อนแค่ไหนอ่ะคับ

ผมร้อนจนแฮ้งก็มี

Comment

ร้อนมากน่ะผมว่า

แต่ด้วยมันไม่มีบอก TEMP คนเลยไม่ค่อยพูดถึงกัน และมันก็ทนร้อนด้วยครับ

Comment

แค่250 ความร้อนแค่นิยังทนได้สบายๆคับ

Comment

ผมว่าอยู่ที่การอัดไฟด้วยนะครับ ผมถ้าไฟที่ 2.5-2.6 นี้ไม่ร้อนหงะ

แต่ถ้า 2.7-3.0 ก็อุ่น ๆ อ่ะครับ

Comment

ประมาณนั้นและครับ

Comment

ร้อนมากคับ เลยต้องหาพัดลมมาเป่ามันไว้

Comment

ร้อนจนต้องมีซิ้งแรมระดับเทพมาขายลองเข้าไปดูดิ ร้านเจไดผมอยากรู้ราคาเหมือนกันว่ามันแพงป่าวจะลองไปใช้บ้างแต่มันใหญ่โตมาก ลิ้งนี้อ่ะ
                http://www.jedicool.com/list.php?cate=9&productid=589

Comment

HR-07 มีแต่รูปของยังไม่เข้า เข้าเดือนหน้ามั้ง ( อยากด้ายยย )

Comment

ผมใส่ซิ๊งแรมธรรมดาอันละ 150 บาท เป็นทองแดงครับ ใช้ เทอโมมิเตอร์แบบอินฟาเรตวัด
                    ความร้อนอยู่ที่ 50-55 องศาครับ

ร้อนไปหรือเปล่า? ปั่นบัสไป 175Mhz เองครับพ๊ม

Comment

ก็ขึ้นอยู่กับอัดไฟไปเผามันมากเท่าไรด้วยนะครับ อัดมากก็ร้อนมากไปตามเรื่อง...

ติดซิ้งให้มันสักหน่อย จัดลมเย็นเป่าให้มันหน่อย ก็ลากมันไปต่อได้สบายครับ

ปล. ซิ้งเทพนี่มันน โอ๊ววว!!! อลังการจริงๆ ใครเป๋าตุง+ชอบเผาแรมก็เอาเลยครับ (ซิ้งนี่แพงกว่าแรมหรือเปล่า?)

Comment

ของผมก็ร้อนเหมือนกันนะ
                        http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=27394
                        ลองดุ

Comment

Working...
                        X