Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5Q กับ CORSAIR ด่วนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5Q กับ CORSAIR ด่วนๆ

ผมซื้อแรมมากะใส่กับ P5Q แต่ใน P5Q Motherbord Qualified Vendors Lists ที่อยู่ในคู่มือมันไม่มี CORSAIR CM2X1024-6400 G ที่ผมซื้อมามีแต่ CM2X1024-6400C4

ตัวที่ซื้อเนี้ยจะใช้ได้คับ ร้อนใจมาก

ถ้าใส่แล้วใช้ได้ก็ไม่มีปัญหาไร

Comment

ไหนๆซื้อมาแล้วก็ลองใส่จิคับ ได้รุ้ได้ไม่ได้ เง้ออออออ

Comment

ไม่มีใน List ก็ไม่ได้แปลว่าใส่ไม่ได้ครับ แล้วบางทีแรมที่ผ่าน Qualified ก็ไม่ได้แปลว่าใส่ไปแล้วจะไม่เกิดปัญหานี่ครับ รักจะเล่น PC ก็ต้องยอมรับปัญหานี้ได้ด้วยครับ

Comment

ถ้า P5Q-Pro ใส่ได้ P5Q ก็จะใส่ได้เหมือนกันใช่ป่ะคับ

Comment

ตกลงลองใส่ดูหรือยังครับ คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

ซื้อครบหมดแล้วยังลองไม่ได้เพราะขาด ซีพียู สั่งไว้อยู่ได้ของวันจันทร์อ่ะ

Comment

ถ้าใส่ไม่ได้ก็น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ เพิ่งซื้อไม่กี่วันเอง

Comment

ได้ครับ ใช้ตัว CM2X1024-6400 อยู่ปกติดี

Comment

ขอบคุณครับ อย่างน้อยก็มีคนซื้อมาใช้เหมือนผม และใช้ได้

Comment

ใช้ได้คับผม

Comment

Working...
                      X