Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปรียบเทียบเรื่องราคาระหว่าง sound card&ลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปรียบเทียบเรื่องราคาระหว่าง sound card&ลำโพง

ถ้าเปรียบเทียบเรื่องราคาระหว่าง sound card&ลำโพง ควรจะมีอัตราส่วน?
    และของเพื่อนๆมีอัตราส่วน? แล้วของอะไร

ผมว่า 50/50

Comment

ซาวน์ ผมให้ไม่เกิน สี่พัน

ลำโพงแล้วแต่งบที่มีตอนนั้นครับ ผมเคยซื้อลำโพงคอมตัวหมื่นกลางๆใช้
      แต่ตอนหลังมาซื้อตัวละสองพันฟัง แทนครับ 5555555

เพราะรู้สึกว่าลำโพงคอมมันไม่เหมาะกับผม เลยเอาถูกๆแทน
      ไว้ไปซื้อ avr+ลำโพงบ้านทีเดียวจบ
      เพราะผมฟังเพลง 98 % หนัง 1 % เกมส์ 0.5 % หนังชมพู 0.5 %

Comment

แล้วแต่งบครับ

ท่านมีงบเท่าไหร่ครับ

Comment

ความอยากได้:มาม่า

Comment

จัดไป 50/50
            ถ้า อันไหน มากเกิน จะทำให้จุดด้อย ของอีกอันโชว์ออกมาได้ชัดเจนมาก แล้วคุณจะไม่ได้ อารม ในการฟังเลย
            ยกตัวอย่าง ซื้อการ์ดเสียง ดีๆๆ กำลังขับ เยอะๆๆ มาให้กับ ลำโพง ถูกๆๆตัวเล็กๆๆ เปิด เบาๆๆก็ไม่มีปัยหา หรอก แต่คุณ จะคิดว่า ซื้อการ์ดเสียงมาตั้งแพง ขอโชว์ พลังเสียงหน่อย ที่นี้...คุณจะเห็นได้ชัดเลยว่า........

Comment

ซื้อ sound card ก่อนเลยครับ
              ลำโพงบ้านๆจะเสียงดีขึ้นมาอีก1step
              ผมว่าราคาcardแล้วแต่กำลังทรัพย์และการใช้งานครับ ซื้อแค่รุ่นที่เราใช้ประสิทธิภาพมันจริงๆก็พอ
              ไม่ต้องถึงขนาดเพิ่มตังอีกหลายพันเพื่อ front ที่เอามาแค่ไว้ประดับ case

Comment

ให้ลำโพงมาก่อน
                จะเป็นจะตายเอาลำโพงก่อน

ซื้อ ซาวดี ๆ มาลำโพง 2ch เก้ๆ ก็เท่านั้น
                ลำโพงดี 2.1 ซาวเก้ก็ยังดีกว่าด้านบน

Comment

ลำโพงก่อนครับ แล้วค่อยมาซาวด์การ์ด

Comment

ลำโพงมาก่อนขอรับ

Comment

ลำโพงก่อนครับ ขอให้ได้ฟังเสียงของมันก่อน แล้วค่อยเพิ่มประสิทธิภาพให้มันครับ

Comment

ผมให้ลำโพง 70 ซาว 30 ครับ

Comment

ลำโพงก่อนแหละครับ

น้ำเยอะเท่าไหร่เทใส่แก้วไม่ได้ก็จบ..........

Comment

ถ้างบเยอะ ลำโพงก่อน จะได้ทีเดียวอยู่
                            งบน้อย ซาวก่อน
                            ถ้างบน้อยไปซื้อลำโพงก่อน เดี๋ยวได้ซื้อใหม่อีกรอบแน่

Comment

Working...
                            X