overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สอนOCหน่อยคร้าบบบ

OverclockZone Member

Default สอนOCหน่อยคร้าบบบ

สเป็คเครื่องของผมนะ

C2D E6600 2.4
    RAM Kingmax Semiconductor bus 800 1G*2
    Asus P5w dh deluxe
    Asus 8800gts
    เพาเวอร์ซับพลายจำไม่ได้กี่W.อ่า

ควรคล็อกอีกไหมอ่าหรือว่าใช้ได้แล้วอยากเล่นเกมแบบภาพสวยๆไม่แลค
    ถ้าจะOCให้ดีต้องเปลียนramป่าวอ่า (ถ้าเปลียน ใช้ของอารายดี ราคา)

ขอบคุณจ้า

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ไม่ต้องocก็ได้นะ เล่นเกมมานคงไม่กระตุกหลอก การ์ดจอตัวละตั่ง 19000 ยังไม่พอใจอีกหลอครับ ถ้าอยากแรง ผมว่า ถามตัวเองก่อนว่าจำเป็นมั้ย ocไปเพื่ออาไร เกมอาไรถึงต้องใช้specสูงมากกว่านี้อีก

แต่ถ้าwantจริงๆ ไปซื้อram G-skill F2 2GHZ มาใช้เลย แต่ถ้าขอตังพ่อแม่ไปซื้อก็อย่าเลย เปลืองโดยใช่เหตุ แค่เล่นเกม

ocยังไง ก็ปรับบัสให้มานสูงขึ้นตั่งไฟจากี่Vขึ้นอยู่กับOCมากแค่ไหน แต่ปกติก็ไม่ocเกิด+0.5v เพราะมานร้อน เพิ่มไฟแรมocมากก็อัดไฟมาก น้อยๆ ก็ไม่จำเป็นต้องสุด ตั่งtiming ram แต่มานจาเท่าไหร่ เปิดหาดูในreviewว่าเค้าทำยังไง

อีกอย่างถ้าประกอบเครื่องเองไม่เป็น ลงwindowเองไม่เป็น อาไรเสียทีก็ต้องยกไปร้าน อย่าOCจาดีกว่า เพราะเกม ในตอนนี้ ก็คงไม่มีตัวไหนที่การ์ดตัวนี้ cpuตัวนี้ ramเท่านี้ ที่เล่นไม่ได้ นอกจากเกมมานจาห่วยกินspec แบบไร้ค่า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เห็นสเปคเครื่องแล้ว ผมว่าจขกท น่าจะรู่ประสิทธิภาพของเครื่องตัวเองแล้วนะ ไม่น่าถามครัย

OverclockZone Member ragrave's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เห็นสเปคเครื่องแล้ว ผมว่าจขกท น่าจะรู่ประสิทธิภาพของเครื่องตัวเองแล้วนะ ไม่น่าถามครัย
    ผมก็ว่างั้นครับ อิฉานิดๆ อิอิ

ถ้าต่อ8800gts SLI มันจาแรงขึ้นป่าวอ่า

เสียดายมันต้องเปลียนบอร์ดอ่าเลยไม่อยากต่อ

แค่อยากจาทดสอบ เบนมาร์คให้ได้สูงๆแหละไม่มีอารายหลอก

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ไม่ต้องจาดีกว่า แค่นี้ก็สูงแล้ว ถ้าอยากเห็นว่ามานสูงแค่ไหนก็ไปดูที่เค้าtestเลย ว่าสูงได้แค่ไหนในตอนนี้

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

อืม...

สมัยนี้มันเปลี่ยนไปแล้วเฮะ ชื้อคอมมาไม่ overclock นี้เรียกเชย!!! 5555+ ล้อเล่นนะ

คอมแรงจัดไม่ต้อง overclock ก็ได้

CPU อ่อนไปนิด ไม่ใช่คู่พลังของ 8800 ถ้าจะ overclock ก็ดัน CPU กับ RAM ให้แรง ๆ แบนวิชเยอะ ๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by Altimis View Post
    อืม...

สมัยนี้มันเปลี่ยนไปแล้วเฮะ ชื้อคอมมาไม่ overclock นี้เรียกเชย!!! 5555+ ล้อเล่นนะ

คอมแรงจัดไม่ต้อง overclock ก็ได้

CPU อ่อนไปนิด ไม่ใช่คู่พลังของ 8800 ถ้าจะ overclock ก็ดัน CPU กับ RAM ให้แรง ๆ แบนวิชเยอะ ๆ
    พูดมาได้ไง CPU อ่อนไปนิด
    แรงกว่านี้มีแค่ 3 รุ่นเองนะครับ 67-68-67Q แบบนี้ยังอ่อนอีกเหรอ

เหอะๆอยากOCแต่RAMเน่า ของKINGMAXอ่า
    ตอนซื้อเราไม่ได้เลือกคนขายเลือกให้เน่าเลย

Ramintra , Bangkok

คนขายเลือกของแพงมาหมดเลยนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าแรมแพงมั้ย ไม่รู้รหัส กิกิ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

แรมก็โอได้ครับ ถ้าปรับดีๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member villianz's Avatar

p5w deluxe มัน sli ได้อยู่แล้วนิ

OverclockZone Member shinozukoe's Avatar

จ้าแรงไปไหน *0* สู้ๆจ้า

Bookmarks

Bookmarks