Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเล่น ๆ เกี่ยวกับ Crysis และการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเล่น ๆ เกี่ยวกับ Crysis และการ์ดจอ

ตอนนี้มีการ์ดจอไหนที่เรียกได้ว่าพิชิต Crysis very high ได้หรือยังครับโดยส่วนตัวผมเท่าที่ดู ๆ จากผลทดสอบมาผมว่ายังนะครับเต็มที่ 35FPS แล้วถามต่อว่าถ้ายังมีคำถามดังนี้
    คุณคิดว่า
    -Crysis ลำอนาคตเกินไป
    -บริษัทที่ผลิตการ์ดจอ(เขียว-แดง)กั๊กเทคโนโลยีหรือไม่คือสามารถให้ Run Crysis ได้ไหลลื่นแต่ไม่ทำค่อย ๆ ทำขายไปทีละนิดได้เงินนาน ๆ
    แค่นี้แหละครับถามความเห็นเล่น ๆ ไม่ซีเรียส

ขาย อุปกรณ์ + dx10 + vista

ทุเรศ น่ะ

การตลาด

Comment

++++++

Comment

HD5870x2 หรือ GTX300 GX2 มั๊งครับที่จะพิชิตที่ 60FPS +

Comment

Originally posted by soy View Post
          HD5870x2 หรือ GTX300 GX2 มั๊งครับที่จะพิชิตที่ 60FPS +
          ก็ว่างั้นเหมือนกันอ้ะ - -"

Comment

สร้างเกมส์มาแบบนี้ ไม่เป็นผลดีกะบริษัทเกมส์เลย
            เพราะผู้ใช้ส่วนมาก คอมไม่เทพขนาดน้าน
            หรือท่านจะยอมอัพเกรดคอม เพื่อเล่นเกมส์เทพๆ
            เพียงไม่กี่เกมส์
            แต่ผมเลือกจะเล่นเกมส์ได้หลายๆเกมส์ แบบไม่ต้องเทพมากก็ได้

Comment

มีเกมที่น่าเล่นกว่า Crysis เยอะ ภาพสวยแต่เนื้อเรื่องไม่ค่อยดี

Comment

Crysis very high 9800GTX+ แต่ไม่เปิด aa และ native 1024*768 fps 35-40up

Comment

ผมยังไม่เคยเล่นแบบ Very high นะว่าเป็นอย่างไร แต่ที่รู้ ผมปรับ ALL high ปรับ1024*1028 เปิด aa 4x ผมก็เล่นได้ไม่เห็นกระตุกเลย ทำไมมันต้องกราด เทพแค่ไหนถึงเล่น crysis แบบลื่น ๆ ไม่เห็นจำเป็นต้องปรับVery highเลย ผมก็เล่นจนจบก็สนุกดี มีบางครังที่มันหน่วงแค่ผมปิดaaแค่นี้ ผมก็เล่นลื่นทั้งเกมส์ FPS ยังไม่เคยเช็คว่างๆจะลองดูว่าได้แค่ไหน

Comment

Originally posted by pocba View Post
                    ผมยังไม่เคยเล่นแบบ Very high นะว่าเป็นอย่างไร แต่ที่รู้ ผมปรับ ALL high ปรับ1024*1028 เปิด aa 4x ผมก็เล่นได้ไม่เห็นกระตุกเลย ทำไมมันต้องกราด เทพแค่ไหนถึงเล่น crysis แบบลื่น ๆ ไม่เห็นจำเป็นต้องปรับVery highเลย ผมก็เล่นจนจบก็สนุกดี มีบางครังที่มันหน่วงแค่ผมปิดaaแค่นี้ ผมก็เล่นลื่นทั้งเกมส์ FPS ยังไม่เคยเช็คว่างๆจะลองดูว่าได้แค่ไหน
                    แล้วแต่คนอะครับ สำหรับ all v.high
                    เราขับรถอะไรก็ถึงที่หมายเหมือนกัน แต่ถ้าได้ขับ super cars ถึงเหมือนกันแต่ feeling มันต่างกัน

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                      แล้วแต่คนอะครับ สำหรับ all v.high
                      เราขับรถอะไรก็ถึงที่หมายเหมือนกัน แต่ถ้าได้ขับ super cars ถึงเหมือนกันแต่ feeling มันต่างกัน
                      ใช่ครับผมก็เห้นด้วย มันก็ขึ้นอยู่กับความสุขของแต่หละคนว่าต้องการแค่ไหนที่อยู่ในงบของเรา

Comment

ของผม 8500GT DDR3 เล่น High บางโหมดเท่านั้น กระตุกจริงๆ
                        แต่ยอมรับเลยนะว่าโดยส่วนตัวผมชอบเนื่อเรื่องเกมนี้นะ AI ค่อนข้างฉลาดทีเดียว แต่เกมมันสั้นไปหน่อยคุณคิดว่าไง

Comment

เกมส์นี้เขาก็เปิดหัวมาแต่แรกแล้วครับ spec ใครเล่นเกมส์นี้ได้ลื่น อีก2ปีก็ไม่ต้องอัพเสปคแต่อย่างใด ก็น่าจะเข้าใจนะครับ เหอๆ ภาพ+physic ขนาดนั้น สุดยอดครับ ตอนนี้เล่นได้ลื่นแค่ all high 1280*1024 พอใจมากแล้ว(คำว่าลื่นผมนี่ต้อง40เฟรมขึ้นไปนะ แม้แต่ฉากparadise ไม่นับพวกชายหาด อันนั้นกินเสปคน้อยไปหน่อย มันนับการกินเสปคโดยรวมของเกมส์ไม่ค่อยได้)

ส่วนที่ว่าผู้ผลิตhardware กั๊กไม๊? มันก็ทำได้เต็มที่ ณ เวลานั้นที่ออกมาแหละครับ ถ้าถามว่าอ้าว แล้วทำไมไม่ผลิตตูมเดียว แรงๆแบบก้าวกระโดดไปเลยล่ะ? มันก็ตามเทคโนโลยี ณ ขณะนั้น และการตลาดเขาแหละครับ สังเกตุไหม? อย่าง Intel นี่มีRoadmap กำหนดเปลี่ยนเทคโนโลยีการผลิตทุก2 ปี ถ้าถามว่าแล้วทำไมไม่ทำของสองปีข้างหน้าที่จะทำวันนี้เลยล่ะ??? เหอๆ แล้วของปัจจุบันจะทำอย่างไงล่ะครับ?

อธิบายแบบมั่วๆ ไม่ใช่คนในหรือผู้ที่ทราบการตลาดโดยลึกเหมือนกัน เหอๆ

Comment

เลิกเล่นแล้วคับเกมส์นี้ (เล่นจบแร้ว1รอบ) เอาไว้เทสเวลาเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ว่า fps เพิ่มขึ้นเ่ท่าไหร่

ปล.ตอนนี้ที่ทำได้ 8800GT 1440x900 AA2x FPS 20 ปลายๆ

Comment

9800GX2 QUAD SLI!

:: เพิ่มเติมเล็กน้อยครับ ::

ลองเอาอันนี้ไปดู http://www.youtube.com/watch?v=UXlR-Sjwg4w

แต่ยังไงก้แล้วแต่ 4870x2 ก็ยังแรงอยู่เหมือนกันนะ แต่ไม่เห็นมีคนเทส

CREDITS TO YOUTUBE
                              Last edited by kentauji; 5 Sep 2008, 13:49:14.

Comment

Working...
                              X