Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 + HD4870 แบบนี้ปกติเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9550 + HD4870 แบบนี้ปกติเปล่าครับ

ตรง Corespeed กับ multiplier อ่ะครับ (ไม่ได้ o/c) ค่านี้ปกติหรือเปล่า

แล้ว 4870 3dmark2006 ได้ 14000 นี่ปกติเปล่าครับ

ผมถามนิดนึงครับ ผมเพิ่ง updated bios ใหม่ แล้วเข้า hi tweaker แล้วมันenter เข้า sub-menu ไม่ได้อ่ะครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง

ถ้ามีปัญหารบกวนชี้แนะด้วยครับ เพราะไม่อยากยกคอม ไปพันทิพ มันหนักมากๆ 13KG. ขอบคุณครับ
    Attached Files

มันเป็นโหมด ประหยัดพลังงาน เวลาไม่ได้ใช้งานหนักๆ มันจะลดตัวคูณลงคับ

ถ้าจะปืดระบบนี้ต้องเข้าไปใน bios แล้วปิด C1E อ่านต่อตามลิ้งด้านล่าง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259516

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

3dmark2006 ได้ 14500 นี่ผิดปกติเปล่าครับ

Comment

Originally posted by madoo View Post
        ขอบคุณมากครับ ผมไม่รู้เรื่องเลยจริงๆครับ

3dmark2006 ได้ 14500 นี่ผิดปกติเปล่าครับ
        ทะลุ12000ได้ก็แรงขี้แตกแล้วคับ

Comment

aquamark3 ล่ะครับ ผมได้ 150000
          ที่ถามซอกแซกเพราะ ว่าถ้ามันปกติ ผมจะได้ ไม่ต้องยกไป เพราะว่าเคสหนักมากๆครับ

แล้ว vista ดูยังงัยว่า เป็น service pack 1 ยังครับ

+ เวลากดเปลี่ยนภาษา มัน delay มากครับ กดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง keyboard Razer lycorsa
          Last edited by madoo; 5 Sep 2008, 08:35:04.

Comment

ว้าวของแรงงง

Comment

ปกติ
              ของแรงอาจจะยังไม่คุ้นมือ

Comment

เหนผสเทส หลายตัว ราวๆ 14เคปลายๆ ยัน 15เค ต้นๆ ก้อถือว่าปกติละครับ

Comment

Working...
                X