overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member

Default จะลง mac บน pc ได้มั้ย

จะสามารถลงได้ป่าวคับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ได้เฉพาะบางเครื่องครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ลงได้ครับ เวลาไปซื้อ ก็ดูหน้าแผ่น จะเป็น OSX86 ครับ

แวะมาบอกว่า Mac เป็นชื่อเครื่องครับ ถ้า OS เป็น Mac OSX ครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

Mac OSX แจ่มมั้ยหงะ ดีกว่าWinXPมั้ย ถ้าดีกว่าเผื่อจารองไปซื้อแผ่นมาลงมั่ง อยากเปลี่ยน บรรยากาศ

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ลงได้ครับ เวลาไปซื้อ ก็ดูหน้าแผ่น จะเป็น OSX86 ครับ

แวะมาบอกว่า Mac เป็นชื่อเครื่องครับ ถ้า OS เป็น Mac OSX ครับ
    ออ ขอบคุณคับที่ชี้แนะ osx มาน sexy ดีคับ มีสาวนโค้งเว้า เรียบ เนียน สวย งาม ขาว อวบ อีกต่างหาก ผมเลยอยากลอง

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

กดที่น้องม่วงเพื่อดูข้อมูล

Mac Addict User tassapon's Avatar

Mac OSX แจ่มมั้ยหงะ ดีกว่าWinXPมั้ย ถ้าดีกว่าเผื่อจารองไปซื้อแผ่นมาลงมั่ง อยากเปลี่ยน บรรยากาศ

ใช้ เครื่อง PC ลง OSX จะทำงานช้ากว่า(พอสมควร) Mac ที่ spec เดียวกันครับ

driver บางตัวก็ไม่มีครับ

OverclockZone Member pollock's Avatar

ถ้าคุณไม่เคยใช้แมคมาก่อน ช่วงแรกๆอาจจะงงมากก็ได้ เช่น วิธีการแอดภาษาไทย การเข้าเว็บ ใช้งาน ฯลฯ
    ซึ่งวิธีการเหล่านี้สามารถหาได้ใน Google

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    กดที่น้องม่วงเพื่อดูข้อมูล
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kikuano's Avatar

เรื่องประมวลผลด้าน กราฟฟิก จะดีเท่าบน Mac จิงๆ ปะคับ?

เรื่องประมวลผลด้าน กราฟฟิก จะดีเท่าบน Mac จิงๆ ปะคับ?
    ของเลียนแบบ จะไปดีเท่าของจริงได้ไงครับ

NoMoreTimeZ
    Guest

คือผมลองลง OSX86 ครับ แต่มีปัญหาตอนตั้งแต่ Boot DVD เลย คือ มันขึ้นว่า

USBF : 35.172 Apple USBOHCI [0 x 2f9f800] :: start OHCI controLLer well be unloaded across sleep

พอมันขึ้นอย่างนี้สักพักก็จะขึ้นข้อความมาอีกว่า

Still waiting for root device

อย่างนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

OS ที่นำมา Install ก็ OSX 86 10.4.10
    Spec เครื่องผม

CPU : Intel P4 2.4Ghz
    M/B : Asus P4S500-E
    RAM : 1.5GB DDR-I Kingston
    VGA : RADEON 9600 256MB DDR2
    HDD : Seagate 320Gb + Seagate 250Gb

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Notebook Spec นี้ลงได้เปล่า

Chipset Intel 965GM Express Chipset
    Processor Type Core2 Duo Processor T7100
    Processor Speed (GHz) 1.8
    Cache Size (KB) 2MB L2 Cache
    Bus Speed (MHz) 800MHz FSB
    RAM (MB) 1024MB (2x512MB)
    RAM Max. Expandable (MB) 4GB
    RAM Type DDR2-667
    Storage SATA HDD (5400rpm)
    Hard Drive (GB) 160
    DVD Drive External IEEE 1394 DVD-Super Multi double layer
    Diskette Drive No
    Display Size (Inch) 14.1"
    Display Type WXGA Acer CrystalBriteTFT LCD
    Video Memory (MB) up to 358MB
    Graphics Controller Intel Graphic Media Accelerator (GMA) X3100
    Max Internal Resolution 1280 x 800
    Data Input Keyboard, Touchpad
    Modem Fax/Modem
    Modem Speed (Kbps) 56
    Network Gigabit Ethernet 10/100/1000 Mbps
    USB USB 2.0 x 4 ports
    Infrared Yes
    Battery Type 3-cell+6-cell Li-Ion Battery
    Baterry Life Avg. 3.5hrs. battery life
    Security Acer Bio-Protection fingerprint solution
    Other Features Integrated Bluetooth
    Acer CrystalEye webcam
    Dimension(WxLxH) 33.1 x 24.8 x 2.9 cm.
    Weight 2.40 kg.

OverclockZone Member ArZuGi's Avatar
    โรงพยาบาล แห่งหนึ่ง

ถ้าผมจะเอาเครื่อง PC มาลง osx จะต้องมีข้อแม้อะไรบ้างครับ เช่น ต้อง CPU ตัวไหน MB ตัวไหน การ์ดจออะไรทำนองนี้ครับ อยากเล่น osx แต่ไม่มีตังซื้อเครื่องแมค

ใช้AMD ลง OSX ได้ป่าวครับ
    AMD X2 3600+
    MB GIGA M57sli
    VGA 8600GT
    RAM 2G/667
    HDD 320G

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

สนใข แมคเท่ เชิญที่ บอร์ด gunlimited ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ลองปรึกษาที่บอร์ด Gunlimitedดูครับ ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญหรอก รู้แต่ว่ามันลงได้เฉพาะกับบางเครื่องเท่านั้น แล้วส่วนมากก็จะเป็นเครื่องที่เสปกกับชิพเซ็ทคล้ายๆกับแมคแท้อ่ะครับ
    ตอนนี้ผมลงใช้อยู่กับLaptopก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนอกจาก
    เสียงไม่ออก
    Wirelessใช้ไม่ได้

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

Default ผมโง่

พี่ครับ สแปกเครื่องนี้สามารถลง Masc ได้ ฤ เปล่าครับ
    pantium 4 2.66 ธรรมดา

ram 1200

geforce 6200 TC

และถามอีกเรื่องครับ SEE 2-3 นี่ดูยังไงครับ
    *ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

เครื่องที่จะลงได้ต้องมีซีพียู SSE2, SSE3 น่ะครับ ทั้ง AMD และ Intel สามารถใช้ได้ แต่ใช้คนละแผ่นกัน ซึ่งเราสามารถตรวจสอบได้โดยการใช้โปรแกรม cpu-z

โดยปกติเครื่องที่ใช้ชิปเซ็ต Intel จะลงได้ปกติ อย่างเครื่องผมเป็นโน็ตบุ๊ค BenQ S31VEW-303
    Intel Celeron M440
    Intel GMA950
    Ram DDR2 512/667 x2

ผมติดตั้งตัว 10.5.1 น่ะ สมบูรณ์ดีทุกอย่าง รู้สึกว่าจะเร็วกว่าตอนลง XP อีกน่ะ

คู่มือ
    http://osx86.thefreesuite.com/index.php

OverclockZone Member NutMaltesers's Avatar

Quote Originally Posted by hellods View Post
    เครื่องที่จะลงได้ต้องมีซีพียู SSE2, SSE3 น่ะครับ ทั้ง AMD และ Intel สามารถใช้ได้ แต่ใช้คนละแผ่นกัน ซึ่งเราสามารถตรวจสอบได้โดยการใช้โปรแกรม cpu-z

โดยปกติเครื่องที่ใช้ชิปเซ็ต Intel จะลงได้ปกติ อย่างเครื่องผมเป็นโน็ตบุ๊ค BenQ S31VEW-303
    Intel Celeron M440
    Intel GMA950
    Ram DDR2 512/667 x2

ผมติดตั้งตัว 10.5.1 น่ะ สมบูรณ์ดีทุกอย่าง รู้สึกว่าจะเร็วกว่าตอนลง XP อีกน่ะ

คู่มือ
    http://osx86.thefreesuite.com/index.php
    แล้วdriver อะไรนี่ไม่มีปัญหาเลยหรอคับ หาจากไหนอ่าคับ แล้วไหลลื่นมากไหมเอ่ย

พอดีผมใช้รุ่น s31vew สนใจอยากใช้ mac มั่ง 5 5 5

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks