Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น need แล้วกระตุกครับ กับถามเรื่อง diablo2 (พึ่งได้เล่น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น need แล้วกระตุกครับ กับถามเรื่อง diablo2 (พึ่งได้เล่น)

เล่น need for speed : most wanted แล้วมีกระตุกครับ (รอเล่นจบจะไปต่อ grid ครับ เคยลองเล่น (ติดเล่น need ชนดะ ) ยังวิ่งไม่ถึงรอบ รถพังไปเสียแล้ว)

ผมใช้ amd 5200

galaxy 9800 gt ครับ

ram 2 G

ผมต้องไปเซตการ์ดเพิ่มอะไรไหม เป็นไปได้ไหมที่ผมแบ่ง disk เป็น C และ D แล้วผมลงเกมไว้ใน D แต่ windows และโปรแกรมอื่น ไว้ใน C

ต่อครับ ถามเรื่อง diablo 2 ผมพึ่งได้เล่น แล้วหาคู่มือไม่ได้ ก็เลยอาศัยมั่วเอา

ผมใช้ พาราดิน ครับ ตอนนี้ level 14 อัพมั่วไปหมด ไม่รู้จะอัพอะไร

อาวุธหรือ เครื่องราง ก็เห็นอันไหนแพงก็จับยัดใส่เข้าไปครับ แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Paladin เป็นตัว Tank ส่วนมากอัปเน้นไปทาง Streng กับ Vitality ให้อัปสลับกันไประหว่างสองอันนี้ครับ อย่างเช่นหากขึ้นมาเลเวลนึงแล้ว ให้อัปทาง Streng ไปเลยทั้งหมด 5 แต้ม (เมื่อขึ้นเลเวลนึงให้เลือกอัปอย่างใดอย่างหนึ่งไปเลยเต็มๆ 5 แต้ม อัปเต็มๆจะคุ้มกว่า) สลับกันไปมาระหว่าง vitalty ด้วย ส่วน ค่า Dexterity อัปบ้างบางครั้งประมาณ 10Lv. ต่อครั้ง ส่วน Energy ให้อัปอย่างจำกัดประมาณ 30-40 Energy ก็พอครับเพราะ Paladin ไม่ได้ใช้พลังเวทย์ในการบู้มาก(น่าจะเรียกว่าพลังส่วนใหญ่ไม่เสีย Mana มากกว่า) ส่วนพวก Skill ลองดูเอาครับ เพราะตอนผมเล่นแรกๆก็เปิด Dic ไปแปลไปว่าอันใหนไว้ทำอะไร(จนตอนนี้ไม่ต้องใช้ละ Dic อิอิ) ส่วน Skill หลักๆ ผมใช้ Zeal กับ Fanaticicm ส่วน Skill ตัวท่านเองก็ต้องดูเอาครับว่าอยากเน้นไปทางใหน
    ปล.วิธีอัปนี้จิงๆผมเอามาจากคู่มือแหละครับ แต่ในคู่มือบอกแค่ Druid ตัวเดียว เลยลองเอามาใช้กับตัวอื่นดู ถึกได้เหมือนกัน
    ส่วนเรื่องเล่นเกมส์กระตุกลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ อิอิ

Comment

ผมก็กระตุกครับ เวลาตำรวจมาจับ 555+ อยากฆ่าตำรวจ ผมก็งงนะ ขนาดการ์ดแรงเกมส์นี้ยังกระตุก

ไม่รู้ว่าเป็นที่แผ่นไม่สมบูรณ์หรือยังไง บางทีก็เร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก บางทีก็กระตุกมากเลย ๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

อืมผมก็เล่นครับ แต่เครื่องกากๆไม่กล้าเอ่ย แต่ก็ไม่กระตุกนิ แต่มีหน่วงพอหน่วงเสร็จก็ไม่มีไรแล้วครับตอนที่ตำรวจมาน่ะ
        แต่ถ้าลงจากที่เป็นแบบก็อปอีกที มีมาครับกระตุกอ่ะที่เป็นวินราร์เซ็ตอัพน่ะครับ

Comment

Working...
        X