Announcement

Collapse
No announcement yet.

แต่งคอมด้วย Notepad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แต่งคอมด้วย Notepad

ขอเสนอวิธีนี้บางท่านอาจทราบแล้ว เริ่มเลย

วิธีแรก
    1.เปิิด notepad แล้วพิมข้อความนี้ลงไปครับ
    Code:
    mystring=(80000000)
    2.เซฟเป็นไฟล์นามสกุล .vbe เช่น RAM.vbe

3.ลองดับเบิลคลิ๊กไฟล์นั้น แล้วดูความแตกต่างก่อนทำหลังทำครับ

วิธีที่สอง
    ทำเหมือนกันแต่เปลี่ยนข้อความเป็น
    Code:
    FreeMem=Space(120000000)
    เซฟเป็น FreeMem.vbe ก็ได้ครับ

ลองทำกันดูนะครับ ไม่มีผลเสียอะไรเท่าที่ลองมา

ทำไปเพื่ออะไรครับ?
    เห็นบอกว่าทำไปไม่มีผลเสีย แล้วผลดีล่ะ?

Comment

เอ่อยังไม่ลองนะครับ แต่ อยากทราบว่า

มีผลยังไงหลอครับ
      และมีผลเสียไงบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

เครื่องจะเร็วขึ้นครับ ถึงอยากให้ลองดูความแตกต่างก่อนทำหลังทำไงครับ

ใครแรมเยอะอาจเห็นผลไม่มาก

Comment

ใครลองแล้ว บอกหน่อย ไม่อยากลอง เครื่อง ที่ ทำงาน - - เดียว งานเข้า ยุ่งนะท่าน

Comment

อืม ดีขึ้นมั้ย จะได้ลองมั่ง

Comment

ดัน

Comment

หง่ะ ลองทำแล้วก็ไม่เห็น แตกต่างตรงไหน เยย อ่ะ

Comment

อ่อ ไอ้ตัวนี้มันจะไปเร่ง การทำงานของแรมให้ทำงาน 100% อ่ะ

เพราะเหมือนว่า เวลาเรารันโปรแกรมหนักๆ มันจะกั๊กแรมไว้ส่วนนึง แต่ถ้าเราทำไอ้ตัวนี้มันจะ

ปลดปล่อยพลังของแรมออกมา ฮ่าๆๆ

ผิดถูกยังไงไม่รู้นะครับ เพราะผมก้อไปเจอไอตัวนี้จากกระทู้อื่นมา ละก้อจำๆมาตอบนี่แหละ

ปล. แรง ระวังแรมไหม้นะ 555+

Comment

ลองแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น ><"

มันคงเปนคำสั่งภาษา Basic อะเป่างับ
                    ล้างแรมไรงี้ปะ

Comment

Working...
                    X