Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุอันเนื่องมาจากCabal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหตุอันเนื่องมาจากCabal

ทำไมเครื่องผมถึงเล่นCabal ไม่ลื่น

Spec : Athlon x2 4600+ Asrock Nf6p vsta

Ram 2 G Hdd 250GB

Vga 8600GT 512mb Asus

Net 1mb

กระตุกเหมือนเครื่องเก่าๆเลยอ่างับ ทั้งๆที่เพิ่งลงวินโดว์ใหม่ไดร์เวอร์ลงครบหมดเเล้ว
    ความร้อนก็ปกติดีทุกอย่าง

เเต่คอมที่ร้านเกมส์ เขา Spec Athlonx2 3600+ ram 1g Vga 8500gt ทำไมมันลื่นกว่าบ้านผม ก็ไม่รู้ ทั้งๆที่spec น้อยกว่า

หรือจะเกี่ยวกับRam เพราะว่า ผมใส่Ram kingston 1g 2เเถว โค๊ดไม่เหมือนกัน

วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะงับ - -

เป็นที่เนตมั่ง

Comment

อัปเดตไดร์เวอร์ VGA ครับ ลงครบจริงแต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นตัวที่ดีที่สุด ลองตัวใหม่ล่าสุดดูครับ

Comment

ลองดู Process ของเครื่องด้วยงับ มันมีสิ่งแปลกปลอมหรือเปล่าจ้า

Comment

ถ้าบอกว่าร้านเกมส์ลื่นกว่าอาจจะเป็นที่เนตก็ได้ ลองเช็คสปีดเนตดูว่าปกติมั้ย

Comment

กระตุก กับ lag ไม่เหมือนกันน่ะคับ ตกลงท่าน กระตุก หรือ lag

Comment

กระตุกงับ เเบบภาพกระตุกๆ อ่างับ เน็ต 1mb ผมคิดว่ามันน่าจะเหลือเฟือเเล้วนะครับ

ไม่ได้โหลดอะไรไว้ระหว่างเล่นเลย

Comment

ปรับอะไรมั่งครับ

ระยะการแสดงผลปรับแค่ 1 พอนะ
                ถ้าปรับ 5 ต่อให้เครื่องเทพยังไงก็กระตุก

เพราะรัศมีมันจะกว้าง และมันจะโหลด Object ลงแรม
                เยอะเกินไป บางทีเรามองไม่เห็นตัวคนอื่น ( เพราะจอเล็ก )

มันก็จะโหลด Object ขึ้นมา แล้ว อย่าลืมนะว่ามันเป็น Online
                กว่าจะถอดรหัส กว่าจะไปเลือกต่ำแหน่ง ไอเทมต่างๆ กว่าจะ Heap Memory อีก
                Alogorithm มันมากขั้นตอน กว่า เป็นเท่าตัว

ผม 9600GT E2160@3.15GHz ก็จะกระตุกช่วงเจอจนเข้ามาในระยะการมองเห็น
                ซึ่งเป็นเรื่องปกติ ถ้า Object ไม่มีการโหลดเข้าโหลดออกมากเกินไป
                ก็จะลื่น

แต่ถ้าปรับแล้วยังกระตุก แม้กระทั้งมีคนน้อยๆ หรือ เดินเฉยๆ
                ก็แสดงว่า เกิดปัญหาแล้วล่ะครับ

Comment

เปิด Full Effect ลื่นปี้ดๆๆ ไม่มีกระตุ้กหรือแลคเลย

ลองดูว่ามีอะไรแปลกใน โพเซส ครับอาจจะมีอะไรบางตัวรันอยู่ทำให้เครื่องช้าก็เป็นได้ครับ

Comment

ถามแบบซื่อๆ ว่า เกมส์อื่นเป็นด้วยมั้ยครับ หรือว่าเป็นแค่ Cabal เกมส์เดียว

ถ้าเป็นทุกเกมส์ แสดงว่าเครื่องผิดปกติแล้วครับ อย่างที่หลายท่านบอก ดูใน Process ก่อนเลยครับ

Comment

สู้ๆครับ เล่น Cabal เหมือนกัน ขาย M ด้วยแหละ 555

Comment

วันนี้ผมลงวิน xp mini เล่นsf ไม่ได้เรื่องเลย กระโดดทีลอยนานเลย เปลื่ยนลง dark พริ้วเหมือนเดิม
                        เครื่องของผมที่คิดว่ามันเป็นที่วินโดว์เพราะ เมื่อก่อนมันไม่เป็น

Comment

เน็ต56k เปล่า -*-

Comment

Working...
                          X