Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้บอร์ดนี้ SLI การ์ดจอ9800GTX+ได้ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้บอร์ดนี้ SLI การ์ดจอ9800GTX+ได้ป่าวคับ

Asus P5N32-E SLI กับ Asus P5N32-E SLI plus อันใหนมันดีกว่ากันแล้วมันต่างกันตรงใหนงงอย่า่่งแรง เอ่ออแล้วใช้PSUเท่าไหร่ดีอะคับถึงจะไหว (แต่ยังหาร้านขายบอร์ดไม่ได้เลยไม่รู้จาซื้อใหน-*-)

ได้ Asus P5N32-E SLI ดีกว่า
    ซัก 600W ขึ้นไป
    กำ...

Comment

คับบ

Comment

ใส่ CPU 45nm ไม่ได้ไม่ใช่หรอ + ลากซีพียูยาก

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
          ใส่ CPU 45nm ไม่ได้ไม่ใช่หรอ + ลากซีพียูยาก
          Chip NF680i SLI ใส่ 45 nm ได้ครับ แต่ได้แค่ 2 หัว พวก E8XXX ครับ Q9XXX ไม่มีหวังแม้แต่น้อย เพราะทาง ASUS เองบอกว่าไม่ซัพพอร์ทแน่นอน ใช้ Striker Extreme อยู่ครับ

ส่วนลาก CPU ยาก ผมก็ไม่รู้นะครับเพราะตอนนี้ E2180 ผมลากไปได้ 3.4 Super 32 M ผ่านครับ แต่ร้อนน่าดูกับ Hyper 6+

แต่เห็นบางท่าน ที่ใช้ sink ดีๆ ลากไปได้ 4.0 GHz ได้ แต่ไฟ 1.8 ชิฟ X38 มั้งถ้าจำไม่ผิด ของผมนี่ 400*8 นี่ยังได้ แต่เกิน 400 นี่ ไม่ค่อยไหวเหมือนกัน

รูปครับ
          Attached Files
          Last edited by OaNy_P; 6 Sep 2008, 00:56:19.

Comment

Working...
          X