Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ CRYSIS Dx10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ CRYSIS Dx10

เพื่อนๆทุกคนคงจำได้ว่า สมัยก่อน ก่อนที่ Crysis จะออกตัว DEMO มาให้เล่น

จะมี CLIP จาก Crytek ที่เป็น DirectX9 VS DirectX10 ให้ดู

จนจำได้ติดตาเลยว่า Directx10 นี่มัน(โคตร)สวยขนาดไหน

จนกระทั้งตัว Demo ได้คลอดมาให้เราทดลองกัน

อยากจะถามว่า มีคนรู้สึกแบบผมหรือปล่าวว่า ตัว Tech Demo Video ที่มันเอามาให้เราดูตอนแรก

กับตัว Demo ที่มีให้โหลดไปลองเล่นด่านแรก ช่างต่างกันมากเหลือเกิน

มีรูปประกอบ

ประเด็นนี้ มีคนพูดถึงกันอยู่เหมือนกันนะครับ หรือไม่ว่าจะเป็น Mod ที่ทำออกมา

ทำออกมาให้เหมือนกับตัว Original Offering ตามรูปบน

แล้วก็มี Mod บางตัวที่พวกอยู่ไม่สุข พยายามทำให้เหมือนจนเกือบ 80% เลยก็ว่าได้

หรือจาก YOUTUBE >> http://www.youtube.com/watch?v=pPi0AhQgrDs

มีใครเคยคิดแบบนี้บ้างไหม...ว่า...........

ทำไมตัวเกมมันไม่เห็นสวนเหมือนอย่างที่ Crytek ได้โชว์ให้ดูไว้ตอนแรกๆ

ผมก็ไม่รู้ไรมากนะครับ แต่แค่รู้สึกว่ามันต่างกันมาก กับ Original Offering Video Dx10

กับ ตัวเกมแท้ๆของมัน

EDIT... CREDITS TO Youtube.com // Incrysis.com
    Last edited by kentauji; 5 Sep 2008, 16:05:45.

ผมก็มีความรู้สึกอย่างนั้นเหมือนกันเล่นแล้วไม่สวยและเนียนเท่าที่เคยทำไว้เลย

Comment

สำหรับสายตาผมที่ชอบมองสาวงามเป็นชีวิติจิดใจขอบอกตามตรงว่าความงาม DX9 กับ DX10 ต่างกันนิดหน่อย แต่ FPS ต่างกันมากมาย

Comment

หรือว่า ต้องเล่น กับ VISTA ด้วยป่าวคับ ถึง DX10 เหมือน DEMO

Comment

มันก็เหมือนกับ kfc Mc ไรพวกนี้ละครับ รูปที่โชว์มันจะอลังการมาก

Comment

ลองบนvistaแล้วไม่เห็นเป็นอย่างนั้นเลยครับปรับ veryhigh 1440x900

Comment

อืมมมมมมม คงต้องลดDetail ลงเพื่อเสปคคอม ณ ปัจจุบันมั้งครับ very high ยังแทบไม่ไหว เอาขนาดนั้น คงต้องรอhardwareให้render ได้ถึงๆก่อนล่ะกันมั้ง

ปล.ว่าแต่mod ตัวนั้นโหลดจากไหนหว่า? nature mod ก็ไม่เห็นสวยเท่า

Comment

จริงๆเป็นภาพวีดีโอ ตอนเริ่มเกมส์มากกว่า(ตอนเริ่มเกมส์ครั้งแรกแบบไม่มีเซฟ)

Comment

ถ้า DX10 ได้เหมือนรูป รูปบนจริงก็เท่าไหร่ก็เอาแต่ว่าผมก็คิดเหมือนคุณนะ แล้วบอทตอนแรกเหมือน VDO farcry2 เลยอะ เกมการเล่นตอนแรกอะ ผมชอบแบบคล้ายๆ farcry มากกว่า

Comment

Originally posted by shady View Post
                    อืมมมมมมม คงต้องลดDetail ลงเพื่อเสปคคอม ณ ปัจจุบันมั้งครับ very high ยังแทบไม่ไหว เอาขนาดนั้น คงต้องรอhardwareให้render ได้ถึงๆก่อนล่ะกันมั้ง

ปล.ว่าแต่mod ตัวนั้นโหลดจากไหนหว่า? nature mod ก็ไม่เห็นสวยเท่า
                    ผมว่านะ มันเป็นแม็พใหม่ไม่ใช่ mod ครับ

Comment

Originally posted by shady View Post

กำลังหาๆจาก Forum ของเมืองนอก (ที่มาของรูป) ถ้าได้แล้ว จะเอามาแบ่งครับผม

Comment

Originally posted by kentauji View Post
                        กำลังหาๆจาก Forum ของเมืองนอก (ที่มาของรูป) ถ้าได้แล้ว จะเอามาแบ่งครับผม
                        หาหา

หรือแรกๆเป็น CG

Comment

ภาพอย่างแจ่ม แต่ถึงเวลา ก้อธรรมดาพออกตัวจิงออกมา

Comment

เห็นด้วยคับภาพมันได้เท่าไรเลย

Comment

http://www.crymod.com/filebase.php?fileid=2276

ultra high config 5.0

ลองแล้วจะมาบอก อิอิ

....ลองแล้วครับ v.high dx10 สวยกว่า
                              Last edited by acquiesce; 6 Sep 2008, 00:06:38.

Comment

Working...
                              X