Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปรับหน้าจอให้ละเอียดจำทำให้การ์ดร้อน ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การปรับหน้าจอให้ละเอียดจำทำให้การ์ดร้อน ??

การที่เราปรับหน้าจอให้ละเอียดๆ นี่มันทำให้การ์ดจอร้อนขึ้นหรือป่าว แล้วทำให้คุณภาพการใช้งานของมันลดลงไปมากกว่าการปรับแบบไม่ละเอียดหรือไม่ ขอถามแบบผู้ไม่รู้หน่อยครับ
    คือผมปรับจอ 1440*900 อ่ะ แต่บางทีก็ปรับไว้ 1024*768 กลัวมันพัง หุหุ

ปรับไปเถอะครับมันไม่พังหรอก ฟันธง
    มันจะพังจากสาเหตุแอื่นมากกว่าครับ

Comment

อยากรู้ อะครับว่ามันมีผลเกี่ยวข้องกันรึเปล่า

Comment

การปรับจอให้มีความละเอียดขึ้น แน่นอนว่าการ์ดก็ทำงานหนักขึ้น (หนักขึ้นแค่นึดเดียว ไม่ถึง 2% ด้วยซ้ำ - -*)

แต่มันมีผลต่ออุณหูมิน้อยมากหากท่านไม่ได้เล่นเกม

Comment

อ่อ ครับผม ขอบคุณครับ ใครมีอะไรดีๆแนะนำความรู้ได้อีกก็เชิญ ครับผม

Comment

ถ้าทำให้เสียไำว

แล้วเขาจะใส่ทำไมละ - -
            ไช้ๆไปเถอะ

เสียแล้วผมขอแลก จะเอาไปเคลมให้ 5 5 แล้วเอาของผมไปนะ *0*

Comment

ไงมันก็ มีประสิทธิภาพในการใช้งานอยู่แล้ว
              นะครับ

Comment

Working...
              X