Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK P43TWIN1600 อัด2160ได้400*8 เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK P43TWIN1600 อัด2160ได้400*8 เอง

ASROCK P43TWIN1600 อัด2160ได้400*8 เองอยากให้ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ
    สเป็กนะครับ อี2160 * 400*8 มากกว่านี้ก็ติดสูงสุด415 อะติดแป๊บเดียวแล้วก็รี
    แรม เรือใบ 1กิ๊ก*4 มี16ชิป 2แถว กะ8ชิป 2แถว
    ฮาร์ทดิส 2ตัวครับ
    ไฟปรับแล้วสุดบอร์ด 1.600
    แรม 2.20
    ทำไงดีอะครับอยากไปได้มากกว่านี้อะแนะนำกันหน่อยนะครับ
    ลืมบอกนะครับ Full loud 55 die44
    ซิงค์กากๆ จ้า

ลองใส่แรม 2 แถว แล้วลองดู

Comment

ขอบคุณคับผม

Comment

ไม่เป็นไร (เนียน)

Comment

3.2 แล้วนะ

Comment

เห็นคนอื่นเขาไปที่ 3.6G หลายคนแล้วอะ
            เลยอยากลองบ้างอะครับ
            ลืมบอก ซีพียู ผม รหัส MO อะครับผมลองดันบัส415*7 ก็ม่ายไป เศร้า

Comment

เล่นแรมตั้ง 4แถว ไปได้ขนาดนั้นก็ดีละครับ

Comment

ขนาดนั้นเลยหรอครับ
                ผมไม่รู้จริงๆนะครับว่า4แถวกับ2แถวต่างกันมากไหมครับ
                แล้วแรมแบบ 8ชิป กับ 16ชิป อันไหนดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าบัส 400 ของพวก E21xx หรือซีพียูที่บัส 200 แล้วลากได้ 100% นี่มันก็สุดๆแล้ว ยังจะเอาให้มากกว่านั้นอีกหรอ ไม่สงสารมันบ้างหรอครับ

Comment

Originally posted by one View Post
                    ผมว่าบัส 400 ของพวก E21xx หรือซีพียูที่บัส 200 แล้วลากได้ 100% นี่มันก็สุดๆแล้ว ยังจะเอาให้มากกว่านั้นอีกหรอ ไม่สงสารมันบ้างหรอครับ
                    - -" ผมก็แค่อยากลองว่ามันจะไปได้อีกไหมครับ
                    กับบอร์ดถูกๆอะนะ ตอนแรกก็ใช้แบบ เบสโมเอา ก็วิ่งได้340*9 ก็แต๊บและ
                    ก็เลยลองซื้อบอร์ดนี้มาเล่นดู โอ้โหขอบอกครับตอนแรกเละไม่เป็นท่าสาเหตุ ผมว่าจาก ไบออส นะครับ พออัพแล้ว อัดได้ดีกว่าเดิมมากมายครับ
                    ตอนนี้ก็จะลองอัดแบบ แรมสองแถวดูแล้วละครับ
                    ดีไม่ดีมีรายงานครับ

Comment

อยากได้มากกว่านี้แนะนำเปลี่ยนบอร์ดครับ 555+

ผมเคยเล่น E2140+บอร์ดชิบ P965 แก่ๆแต่เทพอย่าง P5B-DELUXE ได้อยู่ 415*8 ครับ

Comment

เรื่องมันเศร้านะครับ คือว่าผมกะลังเก็บตังซื้อการ์ดจอใหม่อยู่ละครับกำลังว่าจะรอ
                        3870 มือ2อยู่ถ้าได้ราคางามๆ นี้ผมรอสอยแล้วละครับ
                        ได้3870นี่ละก็คงไม่ได้อัพคอมอีกนาน ^ ^

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          ลองใส่แรม 2 แถว แล้วลองดู
                          พี่ฮับ ใส่สองแถวดีกว่าสี่แถว

แล้วถ้าไม่ใส่เลย จะลากไกลกว่าปะฮับ

ถามอีกเรื่องทำไม CPU 2140 ผมตัวคูณมันขึ้นๆลงๆเองได้อะฮับ

ขอบคุณฮับพี่

Comment

Originally posted by matoom View Post
                            พี่ฮับ ใส่สองแถวดีกว่าสี่แถว

แล้วถ้าไม่ใส่เลย จะลากไกลกว่าปะฮับ

ถามอีกเรื่องทำไม CPU 2140 ผมตัวคูณมันขึ้นๆลงๆเองได้อะฮับ

ขอบคุณฮับพี่
                            อยากเป็นเด็กรึไง ตาแก่

Comment

เล่นตัวคูณ 9 ดูครับ 400*9 3.4

Comment

Working...
                              X