Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bose C5 ดูหนังเล่นเกมเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bose C5 ดูหนังเล่นเกมเป็นไงบ้างครับ

เห็นมันสามารถจำลองลำโพงเป็นแบบ 5.1 ได้อยากทราบว่าระบบจำลอง 5.1 ดีในระดับไหนครับสำหรับการดูหนังและเล่นเกมครับ

สุดยอดครับ บางคนว่าสู้ 5.1 จริงๆ ไม่ได้ แต่ผมว่ามันก็ไม่เชิงสู้ไม่ได้ เพราะมันคนละแบบมากกว่า เอาเป็นว่าผมชอบละกัน 555

Comment

ผมว่า C5 มันไม่ได้เกิดมาเพื่อสิ่งนี้

แต่มันก็ทำได้ดีระดับนึง

ถึงจะสู้ของแท้ไม่ได้

Comment

ของแท้ต้องชุดนี้ครับ 5.1 ตัวจริง
        Last edited by ultraline; 21 Dec 2008, 03:38:16.

Comment

C5 มันไม่เบสหนักๆ แบบว่าชัดลึกใช่ไหม สามารถใช้ร่วมกับการ์ดเสียงได้หรือเปล่า

Comment

Originally posted by ultraline View Post
            ของแท้ต้องชุดนี้ครับ 5.1 ตัวจริง
            แอบขายของ ^^

Comment

Originally posted by ultraline View Post
              ถ้า เน้น ดูหนัง กับ เกม ก็ 5.1 แท้ดีกว่า C5 มัน แนวฟังเพลง

เล่น ตาม นี้ละคับ

Comment

วันนี้ไปลอง Bose ที่ อัศวโสภณพระราม 3 มาครับ

เขาจัดไว้ดีมาก ไม่มีคนเลยด้วย ไปลองสบายเลย พนักงานก็ต้อนรับดีมากเลยครับ
                ลอง AM6 AM10 เสร็จลงมา ก่อนกลับก็ฟัง companion5 อีกรอบ ปรากฏว่าผมชอบเสียงจาก C5 มากกว่าพวก AM6 AM10 ซะงั้น กรำจริงๆ ฟังแล้วรู้สึก sound stage มันกว้างมากๆๆ หลับตานี่ไม่รู้แน่นอนว่าลำโพงอยู่ตรงไหน ถ้าเทียบคู่หน้ากัน ผมชอบ C5 มากกว่าพวก AM อีก น่าเสียดายที่มันไม่มี input 5 channels ก็เลยไม่รู้จะเอามาต่อกะเครื่องเล่น DVD ยังไง รีโมตก็ไม่มี แถม AVR ก็ซื้อมาแล้ว ในที่สุด ก็ลงเอยโดยซื้อ AM6 มา เพราะ AM6 กะ AM10 ลองแล้วต่างไม่เยอะ AM10 รู้สึกกว้างกว่านิดเดียวเอง ไม่คุ้มกะเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มเลย

ปล.เมื่อวานก็ไปลอง Quintet III + Sub10 ที่พารากอนมา เสียงเห่ยมากเลย ไม่รู้เขาจัดวางไม่ดี ชิดกันเกินไป หรือหูผมไม่ถึงกันแน่หว่า
                แล้วก็ลอง KEF KHT-2005.2 ที่ปิยะนัสมา อันนี้เทพจริงครับ เสียงสุดยอดมากๆ เป็นลำโพง SAT ที่เสียงดีที่สุดที่ผมเคยฟังมาเลย เสียแต่หน้าตามันไม่ได้เรื่องเลยนี่สิ แถมต้องมาซื้อสายอีก ก็เลยไม่เอาดีกว่า
                Last edited by b_ambee; 6 Sep 2008, 20:51:04.

Comment

^
                  ^
                  ^
                  ^
                  ^
                  ท่านเล่นแล้วเป็นไง บอกมั่งนะครับ AM6 อ่ะครับท่าน
                  อยากรู้...เหอเหอ........จำไม่ได้แล้ว ตอนที่ไปลองเนี่ย

Comment

ดูหนัง + เล่นเกมส์ ใช้ลำโพง 5.1 แท้จะดีกว่าครับ การแยกมิติและการโยนเสียงทำได้ดีกว่ามากครับ

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
                      วันนี้ไปลอง Bose ที่ อัศวโสภณพระราม 3 มาครับ

เขาจัดไว้ดีมาก ไม่มีคนเลยด้วย ไปลองสบายเลย พนักงานก็ต้อนรับดีมากเลยครับ
                      ลอง AM6 AM10 เสร็จลงมา ก่อนกลับก็ฟัง companion5 อีกรอบ ปรากฏว่าผมชอบเสียงจาก C5 มากกว่าพวก AM6 AM10 ซะงั้น กรำจริงๆ ฟังแล้วรู้สึก sound stage มันกว้างมากๆๆ หลับตานี่ไม่รู้แน่นอนว่าลำโพงอยู่ตรงไหน ถ้าเทียบคู่หน้ากัน ผมชอบ C5 มากกว่าพวก AM อีก น่าเสียดายที่มันไม่มี input 5 channels ก็เลยไม่รู้จะเอามาต่อกะเครื่องเล่น DVD ยังไง รีโมตก็ไม่มี แถม AVR ก็ซื้อมาแล้ว ในที่สุด ก็ลงเอยโดยซื้อ AM6 มา เพราะ AM6 กะ AM10 ลองแล้วต่างไม่เยอะ AM10 รู้สึกกว้างกว่านิดเดียวเอง ไม่คุ้มกะเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มเลย

ปล.เมื่อวานก็ไปลอง Quintet III + Sub10 ที่พารากอนมา เสียงเห่ยมากเลย ไม่รู้เขาจัดวางไม่ดี ชิดกันเกินไป หรือหูผมไม่ถึงกันแน่หว่า
                      แล้วก็ลอง KEF KHT-2005.2 ที่ปิยะนัสมา อันนี้เทพจริงครับ เสียงสุดยอดมากๆ เป็นลำโพง SAT ที่เสียงดีที่สุดที่ผมเคยฟังมาเลย เสียแต่หน้าตามันไม่ได้เรื่องเลยนี่สิ แถมต้องมาซื้อสายอีก ก็เลยไม่เอาดีกว่า
                      ตอนไปฟังเค้าจับชุดกับ Amp และก็สายอะไรบ้างเหรอครับ บางทีพวกนี้ก็เป็นจุดเปลี่ยนทำให้เสียงดีหรือไม่ดีก้ได้อะครับ

Comment

Working...
                      X