Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Core 2 Extreme มีขายหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Core 2 Extreme มีขายหรือยังครับ

ไม่ทราบว่า Intel Core 2 Extreme มีขายในเมืองไทยหรือยังครับ ถ้ามีขายหาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ เห็นต่างประเทศเขาเอาไปใช้กับเครื่อง Macintosh แล้ว สุดยอดมากเลย

buy order

QX9775
    QX9770
    QX9650
    QX6850
    QX6800
    QX6700
    X6800

Comment

www.thanni.com คับลองเข้าไปดู

Comment

busitek ครับ มีราคา qx9xxx อยู่ เห็นราคาแล้วจะเป็นลม

Comment

มีมานานแล้วครับ แต่มันแพงเว่อเฉยๆ

จะเอาไปใช้กับ Macintosh ผมว่าเอา C2Q รุ่นสูงๆก็พอแล้วครับ

ราคามันโดดเพราะชือ่มันบ่งบอกความเป็นสุดยอดเฉยๆ

Comment

Originally posted by Guz View Post
            busitek ครับ มีราคา qx9xxx อยู่ เห็นราคาแล้วจะเป็นลม
            เห็นแล้วครับของคุณมาก แต่เขาไม่ค่อยโฆษณากันเลยนะครับ

Intel Core2 Extreme QX9770 3.2GHz 1600FSB 12MB L2 Cache EM64T LGA 775 Quad Core CPU

ราคา 51,820.00 บาท ตัวละครึ่งแสน + ไปอีกสัก 12,000 ได้ iMac จอขนาด 24 นิ้ว มาใช้ได้เลยนะเนี่ย

Comment

เขาน่าจะเอามาใช้กับ Note book บ้างเนอะ

ช่วยเปรียบเทียบข้อแตกต่างระหว่าง CPU หน่อยครับ เอาตั้งแต่ Cerelon จนถึง Extreme ว่ามันข้อแตกต่างกันอย่างไรบ้าง
              Last edited by dragunov; 5 Sep 2008, 21:53:19.

Comment

Originally posted by dragunov View Post
                เขาน่าจะเอามาใช้กับ Note book บ้างเนอะ

ช่วยเปรียบเทียบข้อแตกต่างระหว่าง CPU หน่อยครับ เอาตั้งแต่ Cerelon จนถึง Extreme ว่ามันข้อแตกต่างกันอย่างไรบ้าง

ง่ายคือๆ Extreme มันปรับตัว X ได้สุดๆ

Comment

ครึ่งแสน *0*

Comment

งิงิ ก็ของมานแรง

Comment

QX6950 คับ ไปซื้อกับพี่ชาย มาไม่กี่วันนี่เอง สั่งที่ร้าน busitek คับ ราคาก็ 37,000 บาท ต้องรอหน่อยนะ ของไม่มีที่ร้าน (พี่ที่ร้าน จะเอาตั้งสั่งแล้วมัดจำ)

QXอะ ไว้ocเล่น+ทำงานกราฟฟิกหนักๆ

แต่ถ้าไม่ได้ocมากมาย เอาQ9450 หรืออะไรแล้วแต่ แบบธรรมาดีกว่า ไม่ร้อนด้วย

QXร้อนนรกคับ
                      Last edited by panuza; 6 Sep 2008, 19:26:59.

Comment

เห็นราคาแล้วเป็นสอยมอไซดีกว่าตู

Comment

ผมขายอยู่ QX9650 24500 บาท สนใจไหมครับ

Comment

มีขายแต่ไม่มีปัญญาซื้อใช้

Comment

ผมลองเข้าไปดูสินค้าต่างประเทศใน Ebay ปรากฎว่า Intel Core 2 Extreme QX9775 3.2GHz ราคาอยู่ที่ 1099.99$หรือประมาณ 35,000 บาท ถ้ารวมค่าจัดส่งก็บวกเพิ่มไปอีก 65$ หรือประมาณ 2,500 บาท รวมทั้งหมดก็ 37,500 บาท ถูกกว่าเมืองไทย หลายเท่าตัว อิอิอิ
                              Last edited by dragunov; 11 Sep 2008, 18:59:33.

Comment

Working...
                              X