overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: นี่คือการ์ดรุ่นไหนหรอคับ

OhmmY
    Guest

Default นี่คือการ์ดรุ่นไหนหรอคับ

คือวันนี้ไป ซื้อการ์ดจอ ที่ เซียร์ ร้าน JIB ขึ้นบันไดเลื่อนไป จะเจอร้าน JIB ร้านแรก ก้อเข้าไปซื้อ
    ที่จะซื้อคือ SPARK GF7300 GT MAXX 256MB ราคา 3240 บาท ด้วยความดีใจก้อไม่ได้ดูได้ถามไรมาก กลับมาลองที่ ห้อง เอ๊ะ ทำไมการ์ดมันไม่เหมือน ที่เราศึกษาไว้เนี่ยะ ตามลิ้งนี้คับ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...AXX/index.html

อันนี้คือ การ์ดที่ผมได้มานะ

ปล.
    -กล่องที่ใส่การ์ด เหมือน ในเว็บนี้ทุกประการ-
    -ตอนซื้อ มันผิดสังเกต ตรงกล่อง เหมือนมีข้างนึง ถูกเปิดไว้ 2 ข้าง ล็อคไม่เหมอืนกันอ่ะ
    -ตรงขาสีทองๆ อ่ะคับ มันขาดครึ่ง ไป 2 เส้น อ่ะ มันเปนปกติป่าว

แบบนี้ เจอ ของ ปลอมแล้วใช่มั้ยเนี่ยะ

OhmmY
    Guest

ขอถามอีกเรื่องคับ

พอผมเสียบการ์ดแล้ว เปิดเครื่อง จอไม่ติดเลยคับ ไฟที่จอกระพริบๆๆ พอลองกลับไปเสียบ แบบออนบอร์ดแบบเดิมทีนี้ เจ๊งเลย ค้างที่หน้า ไบออส คำว่า ASUS อ่ะ แล้วมี ขีดๆ เปนเส้นๆ แนวตั้ง หลายๆเส้นอ่ะ แล้วเครื่องก้อไม่โหลดไรเลย

การ์ดจอมันทำเจ๊งหรือป่าวอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ไม่ได้เลย Y_Y
    หรืออาจจะเปนที่ไฟ มะพอ ผมใช้ Power supply 350 watt อ่ะงับ (ในเครืองเสียบ ซีดีรอม1ตัว ดีวีดีแรม 1 ตัว ฮาร์ดดิส 1 ตัว cpu Pentium 4 HT 520 Presscott 2.8 Ghz กะแรม 4 ตัว ddr 256 MB PC400)

OverclockZone Member matipoom's Avatar

พุ่งเน้ ควรต้องไป ฉะ กะคนขายมั้ยนี่

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

มันคนละล็อตกันอะครับบ เป็นแบบนี้เครมโลดครับบ ไม่ไช่ของปลอมหรอกครับ

ว่าแต่เกียจไอ้ปาร์คจิงๆ ตรงที่มันแปะวอยที่ล็อกซิงเนี่ย

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ปรับในbios จาก ออนบอร์ด เป็น PCI-E ยังงับ

OverclockZone Member tarhardy's Avatar

ของ Lemel เพื่อนผมใช้อยู่เหมือนในรูปเลยอ่ะงับ
    ก๊อปกันมาทั้งดุ้น

OverclockZone Member matipoom's Avatar

Quote Originally Posted by GyM View Post
    ปรับในbios จาก ออนบอร์ด เป็น PCI-E ยังงับ

ยังไม่ได้ปรับ เลยอ่ะคับ เพราะ ตอนนี้ ลองเสียบแบบไม่ต่อการ์ดจอ ก้อ เข้าไรไม่ได้เลย
    พอใส่การ์ดจอ ก้อ จอ ไม่ติด

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

ไฟพออยู่แล้วครับ ถ้าวัตต์เต็ม
    แต่สุดๆจริงๆ ตรงชื่อรุ่นยังกะเอาปากกาเมจิกเขียน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ตัวนี้เพื่อนผมพึ่งซื้อมาเหมือนกัน กับท่านเลย แรงใช้ได้
    มันเป็น ล๊อตใหม่ครับซิงค์ดำ เย็นด้วย 40 องศาเอง full 55 ไม่ร้อนมาก
    3,190 ฿ ราคาเท่าท่านละ แต่ต่อเอา ที่ร้าน 1000 ทิป หุหุหุ
    ***กดหน้าร้านเลย***

OverclockZone Member NiveusJezz's Avatar

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ แรงไม่แรงไมม่ทราบ แต่ก็ลื่นดี

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ตัวนี้เพื่อนผมพึ่งซื้อมาเหมือนกัน กับท่านเลย แรงใช้ได้
    มันเป็น ล๊อตใหม่ครับซิงค์ดำ เย็นด้วย 40 องศาเอง full 55 ไม่ร้อนมาก
    3,190 ฿ ราคาเท่าท่านละ แต่ต่อเอา ที่ร้าน 1000 ทิป หุหุหุ
    ***กดหน้าร้านเลย***
    ใช่เลยคับ ตามที่ท่านบอกเลย พนักงานร้าน JIB เค้าให้คุยกะบริษัท microware.co.th เลย เค้าบอกว่า ตัวใหม่ ฮีทซิ้งสีดำระบายความร้อนดีกว่า ทดสอบที่แลปแล้ว
    ส่วนของผมวิ่งอยู่ที่ 47 กะ 48 องศา ไม่กระดิกไปไหนเยย
    ลากแค่ 575/550 Mhz เองอ่า ระดับสีเขียวเอง
    ไม่ทราบว่า ลากกันได้เท่าไหร่เอ่ย

*ลื่นดีคับ เปิดเงาเปิด AA สบายดี (อิๆ ออนบอร์ดมานาน)

OverclockZone Member tarhardy's Avatar

เพื่อนผมใช้ รุ่นนี้แต่เป็นของ Lemel ถอยมา 2890 บาท เองอ่ะงับ
    ถูกม๊ากมาก

Bookmarks

Bookmarks