Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาก <<< Gview digital กับ 478 ก็ยังแรงอยู่ >>> โมปรับรอบพัดลม ช่อง USB และสวิตซ์ไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาก <<< Gview digital กับ 478 ก็ยังแรงอยู่ >>> โมปรับรอบพัดลม ช่อง USB และสวิตซ์ไฟ

อ้างอิงจากกระทู้เก่าด้วยคับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=273853
    ตัวนี้คับ

และได้ไปอ่านเจอบทความ B Fan Control
    http://www.overclockzone.com/beer/04-05/4/index.html
    เลยได้ความคิดมาโมเพิ่มดีกว่า ว่าแล้วก็มาเริ่มกันเลยคับ
    เริ่มต้นออกแบบก่อนเลยคับ

ผมใช้แผ่นพีวีชีสองสีทำหน้าคับ

และงานนี้ต้องพึ่งเจ้า mini CNC คับตัวนี้เลย

ผลงานออกมาก็พอได้คับ CNC ไทยทำ

อุปกรณ์พร้อมแล้วคับ

ผมใช้แผ่นพีวีชี ติดกาวเข้ากับแผงหน้ากาก DVD เลยง่ายดี

ประกอบแล้วคับ

ด้านหลังคับ

ด้านหน้าคับ

เสริมตะแกรงซักชั้นละกัน

เสร็จแว้ววววววว

ผลออกมาก็ค่อนข้างดีคับปรับได้ประมาณ 4-12 VDC.

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมด้วยนะคับ
    Last edited by gooninenote; 5 Sep 2008, 21:01:47.

สวยๆครับเเต่ตรงlampมันดูเเปลกๆนะ

Comment

ทำให้อันได้ไหมครับ

Comment

สุดยอดเลยอะ เครื่อง CNC

Comment

ทำ Panal เองด้วย สวยเลยคับ

Comment

Originally posted by iamqkrab View Post
            ผม PM กลับไปแล้ว ยินดีให้คำปรึกษาคับ

Comment

Originally posted by sc View Post
              ทำให้อันได้ไหมครับ
              เอาจิงดิท่าน

Comment

^เอาจริงครับ แต่ของฟรีนะครับ

Comment

แถวไหนมีเครื่องอย่างงี้ให้ทำมั้งเนี่ย เคยเห็นอยู่ที่โรงเรียน จะยืมทำก็ไม่เป็น 555

Comment

มีเครื่องกัดอยู่ครับแต่ไม่รู้ทำไง ขอวิธีทำครับ

Comment

Originally posted by iamqkrab View Post
                      ของroland ไหมครับใช้ดีแต่200000กว่าครับ

Comment

น่าสนใจมากครับ ทำขายน่าจะได้

แต่มี สวิตซ์ Clear CMOS ของจำเป็นสำหรับขาโอฯ (ต่อไม่ยากครับ ใช้ 3 Pins ที่หาได้ทั่วไป ต่อกับสวิตซ์ 3 ทาง) จะเจ๋งมากครับ

Comment

Originally posted by sakekub View Post
                          มีเครื่องกัดอยู่ครับแต่ไม่รู้ทำไง ขอวิธีทำครับ
                          ใช้ไดร์เวอร์ roland คับ รับคำสั่งจากการพริ้นได้หลายทาง แต่ผมใช้คำสั่งพริ้นไฟล์ PLT ของ AUTOCAD สวนวิธีทำซับซ้อนนิดนึงคับแต่ก็ไม่ยากมาก

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                            น่าสนใจมากครับ ทำขายน่าจะได้

แต่มี สวิตซ์ Clear CMOS ของจำเป็นสำหรับขาโอฯ (ต่อไม่ยากครับ ใช้ 3 Pins ที่หาได้ทั่วไป ต่อกับสวิตซ์ 3 ทาง) จะเจ๋งมากครับ
                            เข้าท่าดีคับแต่ผมไม่ได้ โอฯ เลยไม่ได้ทำคับ เรื่องของเรื่องก็โอฯ ไม่เป็นนั้นแหละคับ

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
                              แถวไหนมีเครื่องอย่างงี้ให้ทำมั้งเนี่ย เคยเห็นอยู่ที่โรงเรียน จะยืมทำก็ไม่เป็น 555
                              ตัวนี้ก็เครื่องที่ทำงานผมคับ ไม่ใช่เครื่องผมเอง อิ อิ

Comment

Working...
                              X