overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามเกี่ยวกับspore ครับ

OverclockZone Member gorly's Avatar

Default ถามเกี่ยวกับspore ครับ

ตอนนี้ผมเล่นถึงมันขึ้นบกมาได้แล้วครับ แต่จะทำไงให้ผูกมิตรกับสายพันพ์อื่นได้ครับ

ผมใช้วิธีคุย เต้นตาม ได้มาหลายสายพันธ์แล้ว แต่ที่เหลือมีเทคนิคอะไรผูกมิตรอีกบ้างครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member hiwakui's Avatar

คือเวลา เข้าไปทำความเป็นเพื่อนนะครับต้องใช้ Skill
    หลักๆ ผมใช้ Sing กับ Charm อ่ะครับ
    วิธีคือ เห็นหลอด กลางจอด้านบนมั้ยครับ
    เราจะเป็นเพื่อนกับมันเมื่อ แถบจากด้านซ้ายและขวามาชนกันตรงกลาง ... โอเคมะ ?

สมมติครับ
    ผมไปตีสนิท พวก Pig ตอนแรกยัด Skill ไปก่อนเลย หลังจากนั้นซักพักมันก้จะแสดงผลตอบรับ
    ถ้ามัน Sing กลับมา (รอมัน Sing จบ) เราก้กด Sing กลับไปครับ
    ถ้ามัน Charm มา เราก้ Charm กลับ แค่นั้นเอง
    เพียงแต่คุณต้องสลับกันทำกับมันอ่ะครับ ทีนี้ไอหลอดนั่นมันก้จะ ผลัดกันขึ้นจนเต็ม แล้วก้ Make Friend !!!

ยิ่งพวก HP โหดๆ ยิ่งตีซี้ยาก แต่บางทีผมใช้ลูกมั่วกับเน้นเอาพวกไปช่วยกัน Charm ก้สำเร็จ

ปล.
    - แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องตอนใช้ Skill เราต้องผลัดกันใช้กับมันมั้ย หรืออาจจะกดพร้อมกันได้ !!!
    - มัน Dance มาเราอาจมั่ว Sing กลับไปก้ได้ ... ผมใช้บ่อย เพราะไม่ค่อยได้ติด Dance มา

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

ผมไม่ถนัดด้านสัมพันธ์ไมตรี เลยไล่เช็คบิลทีละกลุ่มเลย

OverclockZone Member RunN18's Avatar

เปนเทคนิคนะครับ การผูกมิตรถ้ามันหลุดมาอยุ่ตัวเดียวจะผูกมิตรง่ายกว่าเยอะมาก

ถ้าไปเต้นแล้วมันเต้นตามทั้งกลุ่มโอกาสที่มันจะชนะใจกันนั้นยากครับ ลองดูผมใช้ได้นะกับตัวโหดๆต้องลากออกมาไกลๆแล้วค่อยเต้นรุมมัน

OverclockZone Member jibby's Avatar

ดึงพวกเพื่อนๆเผ่าเดียวกับเรามาช่วย เต้น กับร้องเพลงก็ได้คับ จะได้ขึ้นเร็วๆ หรือไม่ก็ไปใส่อวัยวะที่+ ร้องเพลงกับเต้น charm lv เยอะๆหน่อย จะดีมากเลยคับ แต่ผมเล่นกินเนื้อเลยต้องฆ่าซะหลายเผ่า 555+

OverclockZone Member arito's Avatar

ลองผิดลองถูกอยู่นาน
    สรุปคือ

ร้องเพลงเลเวลต้องเยอะๆ
    ผูกมิตรให้หมด พาพวกไปด้วย (วิธีพาพวกคือ ผูกมิตรจนได้หน้าสีฟ้า แล้วคุยอีกครั้ง มันจะตามมาเป็นพวก แต่ต้องดูด้วยว่า กรอบเพื่อนที่ตามมาด้วยนั้น มีกี่ช่อง ช่องที่อยู่ขวาล่างจออ่ะ)

พาพวกไปผูกมิตรด้วยจะได้ขึ้นเร็วๆ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

กินสเปคไหมเกมนี้ ถามคนที่ลองแล้วหน่อยเหอะ
    แบบว่า เทียบกับ DMC4(เล่นอยู่เลยเทียบกับมันละกัน)
    กลัวซื้อแผ่นมาจะเล่น มิได้นี่สิ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ไม่กินหรอกครับสเปคน่ะ ภาพน่ารักๆเน้นเนื้อหา เดอะซิม2ยังกินมากกว่าอีก

OverclockZone Member arito's Avatar

ไม่กินเครื่องเลยคับ เล่นสบายๆ

Bookmarks

Bookmarks