Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Intel D 820 กับ Athlon 3500+ ไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Intel D 820 กับ Athlon 3500+ ไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ตอนนี้ ใช้ P4 3.0E อยู่ อยากอัพเกรดมากเลย
    ก็เลยกะว่าจะเปลี่ยนยกชุดเลย ทั้ง ซีพียู เมนบอร์ด การ์ดจอ แล้วก็ อาจจะแรมด้วย

แล้วตอนนี้ CPU ระหว่าง Intel D 820 กับ Athlon 3500+ ราคามันเท่ากันเลยอ่ะครับ
    เลยอยากถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ดูว่า อันไหน น่าเล่นกว่ากันน่ะครับ

แบบว่า ใช้งานปกติ ทำงานด้าน Animation ด้วย (Maya) เปิดคอมพ์ทั้งวันทั้งคืน และก็เสถียร
    แล้วก็ช่วยแนะนำ เมนบอร์ดดีๆ ที่รองรับด้วยนะครับ อิอิ

ขอบคุณคร๊าบบบ..

Intel D 820 ครับ
    บอดก็ P5ld2 ขึ้นไปครับ ตามงบ เวิกๆ

Comment

ดูจากการทำงานเเล้ว ต้อง Dual core ถึงจะเหมาะกับ maya งั้นเลือก Pentium D 820 ครับ

Comment

820เวิกกว่าเห็นๆ
        ใช้ amd รานานตายชัก

Comment

820 ครับ

Comment

ถ้าใช้งานโปรแกรมเดียวก้ 3500+
            แต่ถ้าจะเปิดหลายงานก็820ครับ

Comment

เอาดีกว่า 820 ก็ X2 3600+ 3800+

Comment

Working...
              X