Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE GA-MA78GM-S2H Chip N/B ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE GA-MA78GM-S2H Chip N/B ร้อนมาก

ใช้ GIGABYTE GA-MA78GM-S2H + X2 5200 chipset north bridge ร้อนมากๆ ( จนครื่องดับไปเลย ) ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ cpu เช็คในไบออส ก็ 45-50 c ตอนนี้ แก้ปัญหาชั่วคราวเอาพัดลม cpu ของเก่า เป่าแก้ขัดไปก่อน ของท่านอื่นที่ใช้รุ่นเดียวกันร้อนใหมครับ ( เคยเอา thermo ir เช็คที่ตัว ฮีทซิงค์ 70-80 c ) แล้วก็อีกอย่าง บอร์ดตัวนี้จับคู่กับ HD 4850 ได้ใหมครับ

รู้สึกเหมือนเคยได้ยินว่า มันจะมีปัญหาเวลาใส่กัย4600+ขึ้นไป

Comment

ใส่ได้ไม่มีปัญหา

Comment

ร้อนก็หาพัดลมเล็กๆแปะไว้

Comment

ของผมใช้คู่กับ x2 4600+

idel = 39-41

Comment

ดับร้อน NB คลิ๊ก

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ ร้อนมากๆ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ

Comment

ทำ Flow ระบายความร้อนดีๆน่าจะจบแล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะแนวทางให้ เดี๋ยวต้องไปหามาแปะมั่ง

Comment

เอา พัดลม 8 ซม มาเป่าเลยคับ ดับร้อนได้แน่

แต่ SB700 มันเล็กจิงๆ เล็กกะร้อน

Comment

Working...
                    X