Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย HDD NB sata2 detect ไม่เจอ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย HDD NB sata2 detect ไม่เจอ???

ช่วยด้วย HDD NB sata2 detect ไม่เจอ???
    มันหมายความว่าเจ๊งเลยไหมครับ หมดประกันแล้วด้วยสิ
    จะแก้ไงดีครับ ช่วยที

ลองเอาไปต่อกับ PC ดูก่อนครับ HDD NB SATA ต่อกับ PC ได้ เคยเจอเครื่องนึง ใส่ในเครื่อง NB หาเจอบ้างไม่เจอบ้าง พอเอาไปต่อแบบ External เจอทันที ไม่มีปัญหา อาจจะเป็นที่ Port SATA บน MB NB ก็เป็นไปได้

Comment

ที่ว่าไม่เจอนี้ ไม่ทราบว่าไมเจอตอนไหนครับ

ถ้าเป็นตอนลงวินโดว์ ก็ต้องไหาแผ่นที่ใส่ไดร์เวอร์sataมาด้วยครับ

แต่ถ้าเป็นตอนอื่นก็ตามข้างบนเลยครับ

Comment

Working...
      X