overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 90

Thread: อยากระบาย BenQ S41 ห่วยสุดๆๆๆคับ

OverclockZone Member

Thumbs down อยากระบาย BenQ S41 ห่วยสุดๆๆๆคับ

ผมซื้อ s41 มาเกือบ สี่หมื่นใช้ไเด้ประมาณ 1 เดือน นิสๆ บอร์ดพังคับพี่น้องเข้าศูนย์ รอประมาณ เกือบเดือน เซ็งโคตรรรรรรรร เพิ่งซื้อมานะเนี่ย ไม่เป็นไร ได้ของมาดีใจสุดๆๆๆคับ ใช้ได้สี่วันจอดับคับเข้าศูนย์รอบสอง รู้สึกสายแพจะหลวม บอกให้ช่วยใส้ให้หน่อยคับ พนักงานที่ศุนย์สะพานควาย บอกว่าช่างมีคิว รออีกวัน แระอีกวันก็มารับอย่างว่าคับสายแพจอหลุด...........ก็ช่างมันจบซักที.......แต่วันนนี้เจออีกแล้วคับพี่น้อง เสียบหูฟังดังข้างเดียว (อ้างอิง:::http://forums.overclockzone.com/foru.../t-160667.html) เหมือนกันเลยสงสันต้องส่งมันเข้าศูนย์อีกแระคับไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกป่าวเซ็งฉิบ อยากบอกว่าคนที่จะซื่อ BenQ คิดหน่อยนะคับ ตอนผมไปเคลมเนี่ย s41 เป็นกองๆเลยคับ ของไม่ดีก็ไม่เท่าไหร่นะคับ แต่ไปศูนย์สะพานควายเนี่ยพนังงานห่วยมากกกกกกกกกกกกเลยคับไม่ดูแลลูกค้าเลย.......................เซ็งคับ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ผมs41-310ใช้มาครบปีละไม่เจอปัญหาสักอย่างเปิดโหลดบิททั้งวันทั้งคืนเดือนนึงแทบจะไม่ปิดเครื่องเลยยังไม่เป็นไร
    แสดงว่าท่านอาจจะโชคร้ายได้ของหลุดQCมาแน่

OverclockZone Member Joichi's Avatar

ชื่อ ก้บอกครับ สะพานควาย ช่างก็คงไม่ต่างจากชื่อสะพาน

ไม่ทราบว่าศูนย์ BenQ เนี่ย มีศูนย์ที่อื่นใหญ่กว่านี่ป่าวคับ (สะพานควาย)

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ไงรบกวนขอหลักฐานด้วยคับ เพราะช่วงนี้มีคนโจมตีเบนคิวเยอะคับ
    ผมเชื่อคุณไปครึ่งนึงแล้วคับดูจากการพิมพ์น่าจะจริง แต่เพื่อความบริสุทธิ์ใจกรุณาโชว์หลักฐานพวกการส่งซ่อมไรพวกนี้ด้วยคับ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ศูนย์สะพานความเป็นศูนย์หลักในไทยครับผม....ที่นี่น่าจะใหญ๋สุดครับ

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

โดยส่วนตัวคิดว่าซ่อม Ok ครับ
    เอา P41 ไปซ่อมลำโพง เพราะดังข้างเดียว แต่ลืมบอกไปว่าปุ้มเปิดปิดมันไม่แน่น แล้วบานพับมีเสียงเวลาเปิดปิด
    เขาก็ซ่อมให้หมดครับ

เมื่อวานเอา S41 ไปซ่อมรอบสอง เอาไปซ่อมแล้วใช้วันเดียวพัง -"-
    แล้วทางศุนย์ก็โทรมาวันนี้ เลยบอกว่า เมื่อซ๋อมครั้งก่อนไม่ได้เปลี่ยนจ็อบ ให้
    ครั้งนี้จะเป็น จ๊อบ ให้

ผมถามหน่อยครับ "จ็อบ" ที่ว่านี้คือไรเรอครับ ?

OverclockZone Member ohm123's Avatar

Quote Originally Posted by G_Seed View Post
    โดยส่วนตัวคิดว่าซ่อม Ok ครับ
    เอา P41 ไปซ่อมลำโพง เพราะดังข้างเดียว แต่ลืมบอกไปว่าปุ้มเปิดปิดมันไม่แน่น แล้วบานพับมีเสียงเวลาเปิดปิด
    เขาก็ซ่อมให้หมดครับ

เมื่อวานเอา S41 ไปซ่อมรอบสอง เอาไปซ่อมแล้วใช้วันเดียวพัง -"-
    แล้วทางศุนย์ก็โทรมาวันนี้ เลยบอกว่า เมื่อซ๋อมครั้งก่อนไม่ได้เปลี่ยนจ็อบ ให้
    ครั้งนี้จะเป็น จ๊อบ ให้

ผมถามหน่อยครับ "จ็อบ" ที่ว่านี้คือไรเรอครับ ?
    แปลว่างานมั๊งครับ เดาเอา เพราะช่างแต่ละคนจะรับผิดชอบเครื่องลูกค้าแต่ละคนไปน่ะครับและอาจแบ่งเป็นสายงานก็ได้ครับ เช่นช่างคนนี้จะซ่อมเกี่ยวกับหน้าจอ ช่างอีกคนจะซ่อมเกี่ยวกับแผงเมนบอร์ด เปลี่่ยนจ๊อบในที่นี้ก็อาจหมายถึงเปลี่ยนคนทำก็ได้ครับ อ่านะ....เดา+มั่วนะเออ....^^

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ซวย สุดๆ เลย ท่าน
    ผมว่านะจะไปทำบุญใส่บาตร นะ อาจจะหาย

สำหรับผมนะครับ พนง. ที่ ศูนย์สะพานควาย เค้าก็บริการได้ดีนะครับ

ไอ้เรื่องที่ว่าไม่ดูแล ลูกค้านี่ ผมว่า ไม่น่าจะใช่นะครับ

ยังไงก็ มีหลักฐาน ก็ดีนะครับ ที่ซื้อ มา 1 เดือนพัง เกือบ สี่หมื่น นี่ เดือนไหน ปีไหนอะครับ

ถ้าผมพิมพ์อะไรลงไป ที่ รุนแรงก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่ จากการใช้งานเอง ไม่เจอปัญหาครับ ดีทุกอย่าง

ปล. ผมเข้าใจ นะครับ ว่า "ถ้าไม่โดนเอง ก็ไม่รู้หรอก"

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

เก้บใส่กล่องให้เรียบร้อยแล้วเฟี้ยงใส่หัวช่าง เอ้ย ส่งให้ช่างซ่อม

OverclockZone Member widya's Avatar

ถึงขั้นต้องเปลี่ยนจ็อบกันเลยเหรอ
    แต่หากได้เงินเดือนเพิ่มขึ้น ก้อโอเคน่ะครับ
    แล้วงี้ใครจะบริหาร apple แทนตาจ็อบ กันหล่ะ ..อิอิ

เครื่องผม S41-310 มีร้อนอยู่บ้างช่วงหลังๆ
    แต่ไม่เป็นไรมากมาย อีก 3 เดือน ก้อจะครบปีหล่ะ

OverclockZone Member kvai's Avatar

ผมยังอยู่ดีนะครับ ซื้อมาเืดือนกว่า ๆ ใช้งานเยี่ยงทาส

OverclockZone Member beertmt's Avatar

Quote Originally Posted by kolry View Post
    ผมซื้อ s41 มาเกือบ สี่หมื่นใช้ไเด้ประมาณ 1 เดือน นิสๆ บอร์ดพังคับพี่น้องเข้าศูนย์ รอประมาณ เกือบเดือน เซ็งโคตรรรรรรรร เพิ่งซื้อมานะเนี่ย ไม่เป็นไร ได้ของมาดีใจสุดๆๆๆคับ ใช้ได้สี่วันจอดับคับเข้าศูนย์รอบสอง รู้สึกสายแพจะหลวม บอกให้ช่วยใส้ให้หน่อยคับ พนักงานที่ศุนย์สะพานควาย บอกว่าช่างมีคิว รออีกวัน แระอีกวันก็มารับอย่างว่าคับสายแพจอหลุด...........ก็ช่างมันจบซักที.......แต่วันนนี้เจออีกแล้วคับพี่น้อง เสียบหูฟังดังข้างเดียว (อ้างอิง:::http://forums.overclockzone.com/foru.../t-160667.html) เหมือนกันเลยสงสันต้องส่งมันเข้าศูนย์อีกแระคับไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกป่าวเซ็งฉิบ อยากบอกว่าคนที่จะซื่อ BenQ คิดหน่อยนะคับ ตอนผมไปเคลมเนี่ย s41 เป็นกองๆเลยคับ ของไม่ดีก็ไม่เท่าไหร่นะคับ แต่ไปศูนย์สะพานควายเนี่ยพนังงานห่วยมากกกกกกกกกกกกเลยคับไม่ดูแลลูกค้าเลย.......................เซ็งคับ
    กระทู้ที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงเป็นของผมเองครับ อาการนี้ทางศูนย์เปลี่ยนบอร์ดให้ครับ โดยความรู้สึกส่วนตัวแล้ว ทางศูยน์นี่เค้าก้อบริการโอเค นะคับ ส่วนเรื่องระยะเวลาการซ่อมขึ้นอยู่กับว่าช่วงนั้นมีอะไหล่ไหมอ่ะคับ ตอนนี้เครื่องยังอยู่ดีไม่มีปัญหาคับ
    Last edited by beertmt; 6 Sep 2008 at 13:52:39.

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ใครว่าบริการไม่ดี พี่ผูหญิงคนสวยๆ อะ ออกจะใจดี ไปมาสามรอบแล้วนะ ไปเป่าฝุ่นออกรอบนึงกับ เปลี่ยน DVD ครั้งเดียว สองครั้งนั้น วันเดียวได้เลย ไปส่งก่อนเที่ยงบอกพี่เขา พี่เขาก็โทรมาตามตอนบ่ายสามบ่ายโมงเย็น รอรับได้เลย
    พี่สาวสุดสวยใจดี บริการดีอีกตะหาก อย่าไปว่าพี่เขาเลยนะครับ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ เปิดงานซ่อมกับพี่ผู้ชายอะไม่แน่นะ เพราะเคยคุยด้วยแว่บๆ โหดเอาเรื่องเหมือนกัน

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ลืมบอกไป ครั้งที่สามไปส่ง เคลม บอร์ดครับ VGA เสีย อิอิ ครั้งนี้คงรอวันเดียวไม่ได้หนะครับ ต้องรออะไหล่ครับผม

คิดผิดตั้งแต่เลือกแรกแล้วกับยี่ห้อนี้

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

Quote Originally Posted by It...It...ME View Post
    คิดผิดตั้งแต่เลือกแรกแล้วกับยี่ห้อนี้

คิดผิดเหมือนกันเลยครับที่ซื้อมา มันยังไม่เจ๊งซักทีเลยครับ แย่จริง ๆ ยี่ห้อนี้^^

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

อยากเป็นหนึ่งในกองๆ นั่นมั่ง มันไม่ยอมไปซักที

ทรมานมันมาเป็นปีแล้วนะ อิอิ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks