Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากระบาย BenQ S41 ห่วยสุดๆๆๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากระบาย BenQ S41 ห่วยสุดๆๆๆคับ

ผมซื้อ s41 มาเกือบ สี่หมื่นใช้ไเด้ประมาณ 1 เดือน นิสๆ บอร์ดพังคับพี่น้องเข้าศูนย์ รอประมาณ เกือบเดือน เซ็งโคตรรรรรรรร เพิ่งซื้อมานะเนี่ย ไม่เป็นไร ได้ของมาดีใจสุดๆๆๆคับ ใช้ได้สี่วันจอดับคับเข้าศูนย์รอบสอง รู้สึกสายแพจะหลวม บอกให้ช่วยใส้ให้หน่อยคับ พนักงานที่ศุนย์สะพานควาย บอกว่าช่างมีคิว รออีกวัน แระอีกวันก็มารับอย่างว่าคับสายแพจอหลุด...........ก็ช่างมันจบซักที.......แต่วันนนี้เจออีกแล้วคับพี่น้อง เสียบหูฟังดังข้างเดียว (อ้างอิง:::http://forums.overclockzone.com/foru.../t-160667.html) เหมือนกันเลยสงสันต้องส่งมันเข้าศูนย์อีกแระคับไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกป่าวเซ็งฉิบ อยากบอกว่าคนที่จะซื่อ BenQ คิดหน่อยนะคับ ตอนผมไปเคลมเนี่ย s41 เป็นกองๆเลยคับ ของไม่ดีก็ไม่เท่าไหร่นะคับ แต่ไปศูนย์สะพานควายเนี่ยพนังงานห่วยมากกกกกกกกกกกกเลยคับไม่ดูแลลูกค้าเลย.......................เซ็งคับ

ผมs41-310ใช้มาครบปีละไม่เจอปัญหาสักอย่างเปิดโหลดบิททั้งวันทั้งคืนเดือนนึงแทบจะไม่ปิดเครื่องเลยยังไม่เป็นไร
    แสดงว่าท่านอาจจะโชคร้ายได้ของหลุดQCมาแน่

Comment

ชื่อ ก้บอกครับ สะพานควาย ช่างก็คงไม่ต่างจากชื่อสะพาน

Comment

ไม่ทราบว่าศูนย์ BenQ เนี่ย มีศูนย์ที่อื่นใหญ่กว่านี่ป่าวคับ (สะพานควาย)

Comment

ไงรบกวนขอหลักฐานด้วยคับ เพราะช่วงนี้มีคนโจมตีเบนคิวเยอะคับ
          ผมเชื่อคุณไปครึ่งนึงแล้วคับดูจากการพิมพ์น่าจะจริง แต่เพื่อความบริสุทธิ์ใจกรุณาโชว์หลักฐานพวกการส่งซ่อมไรพวกนี้ด้วยคับ

Comment

ศูนย์สะพานความเป็นศูนย์หลักในไทยครับผม....ที่นี่น่าจะใหญ๋สุดครับ

Comment

สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

Comment

โดยส่วนตัวคิดว่าซ่อม Ok ครับ
                เอา P41 ไปซ่อมลำโพง เพราะดังข้างเดียว แต่ลืมบอกไปว่าปุ้มเปิดปิดมันไม่แน่น แล้วบานพับมีเสียงเวลาเปิดปิด
                เขาก็ซ่อมให้หมดครับ

เมื่อวานเอา S41 ไปซ่อมรอบสอง เอาไปซ่อมแล้วใช้วันเดียวพัง -"-
                แล้วทางศุนย์ก็โทรมาวันนี้ เลยบอกว่า เมื่อซ๋อมครั้งก่อนไม่ได้เปลี่ยนจ็อบ ให้
                ครั้งนี้จะเป็น จ๊อบ ให้

ผมถามหน่อยครับ "จ็อบ" ที่ว่านี้คือไรเรอครับ ?

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
                  โดยส่วนตัวคิดว่าซ่อม Ok ครับ
                  เอา P41 ไปซ่อมลำโพง เพราะดังข้างเดียว แต่ลืมบอกไปว่าปุ้มเปิดปิดมันไม่แน่น แล้วบานพับมีเสียงเวลาเปิดปิด
                  เขาก็ซ่อมให้หมดครับ

เมื่อวานเอา S41 ไปซ่อมรอบสอง เอาไปซ่อมแล้วใช้วันเดียวพัง -"-
                  แล้วทางศุนย์ก็โทรมาวันนี้ เลยบอกว่า เมื่อซ๋อมครั้งก่อนไม่ได้เปลี่ยนจ็อบ ให้
                  ครั้งนี้จะเป็น จ๊อบ ให้

ผมถามหน่อยครับ "จ็อบ" ที่ว่านี้คือไรเรอครับ ?
                  แปลว่างานมั๊งครับ เดาเอา เพราะช่างแต่ละคนจะรับผิดชอบเครื่องลูกค้าแต่ละคนไปน่ะครับและอาจแบ่งเป็นสายงานก็ได้ครับ เช่นช่างคนนี้จะซ่อมเกี่ยวกับหน้าจอ ช่างอีกคนจะซ่อมเกี่ยวกับแผงเมนบอร์ด เปลี่่ยนจ๊อบในที่นี้ก็อาจหมายถึงเปลี่ยนคนทำก็ได้ครับ อ่านะ....เดา+มั่วนะเออ....^^

Comment

ซวย สุดๆ เลย ท่าน
                    ผมว่านะจะไปทำบุญใส่บาตร นะ อาจจะหาย

Comment

สำหรับผมนะครับ พนง. ที่ ศูนย์สะพานควาย เค้าก็บริการได้ดีนะครับ

ไอ้เรื่องที่ว่าไม่ดูแล ลูกค้านี่ ผมว่า ไม่น่าจะใช่นะครับ

ยังไงก็ มีหลักฐาน ก็ดีนะครับ ที่ซื้อ มา 1 เดือนพัง เกือบ สี่หมื่น นี่ เดือนไหน ปีไหนอะครับ

ถ้าผมพิมพ์อะไรลงไป ที่ รุนแรงก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่ จากการใช้งานเอง ไม่เจอปัญหาครับ ดีทุกอย่าง

ปล. ผมเข้าใจ นะครับ ว่า "ถ้าไม่โดนเอง ก็ไม่รู้หรอก"

Comment

เก้บใส่กล่องให้เรียบร้อยแล้วเฟี้ยงใส่หัวช่าง เอ้ย ส่งให้ช่างซ่อม

Comment

ถึงขั้นต้องเปลี่ยนจ็อบกันเลยเหรอ
                          แต่หากได้เงินเดือนเพิ่มขึ้น ก้อโอเคน่ะครับ
                          แล้วงี้ใครจะบริหาร apple แทนตาจ็อบ กันหล่ะ ..อิอิ

เครื่องผม S41-310 มีร้อนอยู่บ้างช่วงหลังๆ
                          แต่ไม่เป็นไรมากมาย อีก 3 เดือน ก้อจะครบปีหล่ะ

Comment

ผมยังอยู่ดีนะครับ ซื้อมาเืดือนกว่า ๆ ใช้งานเยี่ยงทาส

Comment

Originally posted by kolry View Post
                              ผมซื้อ s41 มาเกือบ สี่หมื่นใช้ไเด้ประมาณ 1 เดือน นิสๆ บอร์ดพังคับพี่น้องเข้าศูนย์ รอประมาณ เกือบเดือน เซ็งโคตรรรรรรรร เพิ่งซื้อมานะเนี่ย ไม่เป็นไร ได้ของมาดีใจสุดๆๆๆคับ ใช้ได้สี่วันจอดับคับเข้าศูนย์รอบสอง รู้สึกสายแพจะหลวม บอกให้ช่วยใส้ให้หน่อยคับ พนักงานที่ศุนย์สะพานควาย บอกว่าช่างมีคิว รออีกวัน แระอีกวันก็มารับอย่างว่าคับสายแพจอหลุด...........ก็ช่างมันจบซักที.......แต่วันนนี้เจออีกแล้วคับพี่น้อง เสียบหูฟังดังข้างเดียว (อ้างอิง:::http://forums.overclockzone.com/foru.../t-160667.html) เหมือนกันเลยสงสันต้องส่งมันเข้าศูนย์อีกแระคับไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกป่าวเซ็งฉิบ อยากบอกว่าคนที่จะซื่อ BenQ คิดหน่อยนะคับ ตอนผมไปเคลมเนี่ย s41 เป็นกองๆเลยคับ ของไม่ดีก็ไม่เท่าไหร่นะคับ แต่ไปศูนย์สะพานควายเนี่ยพนังงานห่วยมากกกกกกกกกกกกเลยคับไม่ดูแลลูกค้าเลย.......................เซ็งคับ
                              กระทู้ที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงเป็นของผมเองครับ อาการนี้ทางศูนย์เปลี่ยนบอร์ดให้ครับ โดยความรู้สึกส่วนตัวแล้ว ทางศูยน์นี่เค้าก้อบริการโอเค นะคับ ส่วนเรื่องระยะเวลาการซ่อมขึ้นอยู่กับว่าช่วงนั้นมีอะไหล่ไหมอ่ะคับ ตอนนี้เครื่องยังอยู่ดีไม่มีปัญหาคับ
                              Last edited by beertmt; 6 Sep 2008, 13:52:39.

Comment

Working...
                              X