Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแปลกๆเกี่ยวกับสายต่อไฟเข้าการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแปลกๆเกี่ยวกับสายต่อไฟเข้าการ์ดจอ

วันนี้ได้ตัว 6800GS AGP มา มีที่เสียบสายไฟเพิ่ม 6 pin ,PSU ผม enermax 350w ไม่มีสายนี้ จึงเอาสายแปลงมา ที่มีแยกเป็น 2 หัว ใส่เสร็จสรรพ ปรากฏว่า.... เล่นเกมกระตุกมากครับ แบบ framerate ต่ำกว่า 5 อีก จึงคลำหาปัญหาอยู่นานหลาย ชม. คิดว่าเสียบสายไม่แน่น ก็ไม่หายซักที ขนาดลองถอดสาย 6pin ออกยังได้ framerate ดีกว่าเลยครับ ทำไปทำมาลองต่อแค่ 1 หัว จากสายแปลงที่มันแยกมา 2 หัว ปรากฏว่า หายครับ!

อยากจะถามว่า ใส่แค่ 1 หัวจะมีปัญหาไหมครับ เวลา full load เพราะการ์ดตัวเก่าผมใส่ 2 หัว ไม่มีปัญหา และจากที่ดูตามที่ต่างๆเค้าบอกให้ใส่ 2 หัวให้ครบ??

มันดีกว่าก็ใส่ไปจิ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ
      แต่ถ้าไม่สบายใจก็เอาไปเครม บอกอาการเข้าตามนั้นครับ

Comment

ผม จขกท. ครับ ใช้ไปนานๆก็เป็นอีกครับ ตกลงท่าทางการ์ดมีปัญหา core VID วิ่งยังกับงู

ตัวเก่าเคลม เค้าเอาส่งโรงงานอยู่ครับ นี่ตัวเอามาสำรองใช้ชั่วคราว เป็นอีก -*- สงสัยได้เหลือ 6600GT แน่ เพราะของเค้าหมด

Comment

เน่าแหงๆ

Comment

ผมว่าไฟไม่พอนะ

Comment

6800GS AGP full load (รัน 3Dmark) ตัวนี้ กินไฟ 208 วัต (ประมาณ) เอาเรื่องเลย
              ถ้าไม่ full load ไม่ต้องเสียบสายไฟยังเล่นได้สบายเลยครับ ตัวนี้เคยใช้มาขายไปละ

Comment

ไม่ถึงกับต้อง fullload ครับ แค่เข้าเมนู Aquamark ก็ mouse lag+กระตุก สุดๆแล้วครับ ยิ่งเข้าฉาก 3D ไม่ต้องพูดถึง เศร้า T_T

Comment

การ์ด ยี่ห้อ อะไรครับ ...

Comment

ผมเคยเป็นปัญหาเน้มาแล้วคับ ส่งเคลมโล๊ด ถ้าเป็นของ Spark เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยคับ
                    แต่ที่ผมไปของหมดต้องรอ ล๊อตให้ T-T แล้วถ้าเรื่องไฟไม่พอผมว่าไม่น่าใช่คับ
                    เพราะผมพึ่งไปซื้อ Psu มาเพราะนึกว่าไฟไม่พอเหมือนกัน แต่ที่ไหนได้เป็นที่ตัวการ์ดจอคับ
                    T-T เสียเงินฟรี ๆ เลย

Comment

Working...
                    X