Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึง ท่าน gx270 เครื่องท่าน เสร็จแล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าถ้ายังไม่เกิน 80 ก็ไมน่ากลัวเท่าไรครับ

Comment

แรงมากครับ Q6600 ได้ขนาดนี้สุดยอดเลย

ผมอยากได้ตัวของผมมาเทสไวๆจังว่าจะลากได้แค่ไหน แต่ตัวของผมไม่ใช้ Q6600 หรอกน่ะ แต่ตัวไหนเทสเสร็จจะเอามาให้ดูน้า....

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ถ้าทันจะเทสให้ครับ ท่าน หัวเกียร์ ถามนิดครับ Q6600 นี้ ซิ้งเดิม ทนความร้อนสูงสุดได้ ขนาดใหนครับ ผมเอง ไม่ชินกับ INTEL ครับเลยไม่รู้ว่า มันอึกสุดที่เท่าไร ตอนผมลองกับ แรมD9 ผม มันวิ่ง 4.0 G (450x9) เปิดเครื่องมา ร้อน 69 องศา ไฟ 1.44-1.45 เลยครับ เลยไม่กล้าเทส ไม่ใช่เครื่องผมเองด้วย อิอิ แต่อยากรู้ว่า ปกติ INTEL ทนได้สูงสุดประมาณเท่าไรครับ

ปล 3.4 ที่เห็นนี้ IDEL 45 FUll 70 ด้วยออโทส แค่2 หัวเองครับ

แอบดูครับ....ที่จริงก็อยากให้ลองลากดูเหมือนกันนะครับ (ถ้าไม่ใช่เครื่องผม) แฮะ ๆ
        พอดีอยากได้เครื่องมาใช้แบบเย็น ๆ ครับ เลยขอคุณวิกรว่าขอให้ช่วย clock แบบอ่อนให้ครับ ไม่งั้นคงแรงกว่านี้เยอะครับ เพราะนี่แค่ลากแบบเบาะ ๆ
        Last edited by gx270; 7 Sep 2008, 14:12:56. Reason: แก้ไข

Comment

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

อันนี้ผมค้ำHDD ไว้นะครับ VGA ตัวใหญ่ๆ ช่วงปลายมันจะตกใช้นานๆมีงอ เลยต้อง ค้ำรับน้ำหนักเอาไว้กับ HDD นะครับ ทดสอบแล้ว ไม่มีปัญหาครับ
          [IMG][/IMG]

2รูปนี้เป้นชุดไฟ IDE และ SATA ผมเผื่อสายไว้ให้แล้ว สามารถติดตั้ง ไดร์เพิ่มได้เลย แกะสายรัด ตีนตะขาบออกมาก็ใช่ได้ครับ

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

จุดลงกราว์ PSU นะครับ ขอบ่นนิดครับ เคชอลูมิเนียนนี้ ไม่ชอบสักยี้ห้อครับ จับที่ใหน ดูดทุกที่ แถมสายไฟ TAGAN ก้ทั้งใหญ่ทั้งแข็งมากๆๆๆ จัดโครตยาก

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ถ้าสำคราญเสียงที่ ฮัมเบาๆจากหน้าเคช ถอกปลักตรงนี้ออกนะครับเป็นพัดลมเป่า HDD
          [IMG][/IMG]

Comment

อันนี้ พัดลมด้านหลังผมจับเสียบที่ MB นะครับเงียบดีถ้าอยากจะให้แรงและดังกว่านี้ มีสายต้องตรงกับ PSU ในกล่องMB นะครับ

[IMG][/IMG]

ต่อไปนี้เป็น ใบออสที่เชทคร่าวๆนะครับ

[IMG][/IMG]
            [IMG][/IMG]
            [IMG][/IMG]
            [IMG][/IMG]
            [IMG][/IMG]
            [IMG][/IMG]
            [IMG][/IMG]

หมดแล้วนะครับ จบงานเท่านี้ครับ มันรีบจริงๆ ถ้าจะOC มากว่านี้ ถามเซียน INTEL เพิ่มแล้วครับผม ผมประสบการณ์น้อยมากครับ พรุ่งนี้จะมารับเองใหมครับ หรือจะเป็น MASSANGER มารับครับ 12.00 แล้วกันครับ

เครื่องนี้ เวลากดเปิดครั้งแรกจะดับ 2วิแล้วบูทอีกทีอัตโนมัตินะครับ ปกติครับ เดียวจะหาว่ามันเสียครับ

Comment

สวยงาม มากๆ ครับ ^ ^

Comment

โห เครื่องดูดีจริง ๆ คิดไม่ผิดเลยครับ clock แค่นี้ก็พอครับ เพราะปกติผมไม่ clock อยู่แล้วครับ (ทำไม่เป็น) พอดีได้เซียนคอม ช่วยดูให้ถือว่าโชคดีแล้วครับ

ต้องขอโทษจริง ๆ อยากไปรับเองครับ แต่ติดงานครับ จะให้ massenger ไปรับแทน คงให้ขับรถไป ไม่กล้าให้คอมขี่มอเตอร์ไซค์ ครับ ++

ปล. พรุ่งนี้สาย ๆ จะโทรติดต่ออีกทีครับ

Comment

"จุดลงกราว์ PSU นะครับ ขอบ่นนิดครับ เคชอลูมิเนียนนี้ ไม่ชอบสักยี้ห้อครับ จับที่ใหน ดูดทุกที่ แถมสายไฟ TAGAN ก้ทั้งใหญ่ทั้งแข็งมากๆๆๆ จัดโครตยาก"

ดูดธรรมดาไม่เป็นไรครับ อย่าไฟรั่วก็แล้วกันครับ

Comment

ถ้าอนาคตผมยัดเคสแล้วลง Ultra 120 จะเก็บ 24pin ยังไงเนี้ยครับ

แนะนำหน่อย

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
                      ถ้าอนาคตผมยัดเคสแล้วลง Ultra 120 จะเก็บ 24pin ยังไงเนี้ยครับ

แนะนำหน่อย
                      สบายมากครับ ถ้าต้องถึงขั้น เก็บแบบEXTREAM ก็เอาเส้นลวดเหล็กแข็ง ขึ้นโครงทางเดินสาย 24พิน เลยครับ จะดัดไปทางใหนก็ได้ครับ ยากหน่อยตอนดัดเหล็กขึ้นโครง แต่สวยครับ ปกติก็ไม่ได้ทำขนาดนั้นบ่อยนะครับ นอกจาก MB แบบนี้ที่แหละครับ ไฟโพล่กลางบอร์ดแถมเจอ ซิ้งใหญ่ๆ

Comment

จัดได้สวยงามจริง ๆ ครับท่าน นับถือ ๆ

Comment

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ มีปัญหาในการ set เสียงออกทาง HDMI (DVi to HDMI) ภาพสวยครับ แต่เสียงค่อยครับ แล้วก็มีแต่เสียง effect ไม่มีเสียงพูด พอดีไม่มีที่ต่อ Coaxial เลยดูหนังไม่ได้ครับ

ทีนี้ลองค้นวิธีแก้ดู คือให้ set ใน driver ของ Realtex ให้เป็น HDMI แต่หาไม่เจอครับ ตามรูปเจอแต่ HD ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันรึเปล่า ลอง update ใหม่แล้วก็ไม่ได้ ช่วยหาวิธีแก้ไขทีครับ

ขอแบบเป็นขั้น ๆ นะครับ เพราะกลัวผิดขั้นตอนครับ

Comment

ขอชมครับ จัดได้เซียนมากเผื่ออนาคตได้ดี อ่านแล้วได้ความรู้ในการเก็บสายเลย

Comment

มีรับ overclock มั้ยครับ อยากลอง clock บ้างแต่ไม่เป็นเลย

Comment

Originally posted by gx270 View Post

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ มีปัญหาในการ set เสียงออกทาง HDMI (DVi to HDMI) ภาพสวยครับ แต่เสียงค่อยครับ แล้วก็มีแต่เสียง effect ไม่มีเสียงพูด พอดีไม่มีที่ต่อ Coaxial เลยดูหนังไม่ได้ครับ

ทีนี้ลองค้นวิธีแก้ดู คือให้ set ใน driver ของ Realtex ให้เป็น HDMI แต่หาไม่เจอครับ ตามรูปเจอแต่ HD ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันรึเปล่า ลอง update ใหม่แล้วก็ไม่ได้ ช่วยหาวิธีแก้ไขทีครับ

ขอแบบเป็นขั้น ๆ นะครับ เพราะกลัวผิดขั้นตอนครับ
                                ลองดูที่ผม PM ไปให้นะครับ วิธีแก้ไขเบื้องต้น จาก เซียนในเวปนี้แหละครับ ถ้าติดขัดตรงใหน PM มาได้ครับ

Originally posted by madoo View Post
                                มีรับ overclock มั้ยครับ อยากลอง clock บ้างแต่ไม่เป็นเลย
                                ไม่รับครับ เพราะถ้าผม OC ให้ ท่านก็ไม่รู้อยู่ดีว่า ผมทำอะไรบ้าง ลองเองดีกว่าครับ สงสัยตรงใหน PM มาครับ หรือ ถามในห้อง OVERCLOCK ก็ได้ครับ จะได้ได้ความรู้ด้วยครับ
                                ยกเว้นเครื่องที่ผมประกอบให้ ก็OC ให้ตามวมควรกับ ระบบนั้นๆครับ

Comment

Working...
                                X