Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้สร้างกระแสนะ แค่สงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้สร้างกระแสนะ แค่สงสัย

ทำไมควิกพีซีมันทดสอบอะไรๆ ก็อินเทลชนะขาดตลอด อ่านมันมาหลายปีแล้ว และริวิวอุปกรณ์อะไรๆ ก็อินเทล ใช้เอเิอ็มดีอยู่ก็อยากรู้ของเอเอ็มดีเหมือนกัน จนตอนนี้เลิกซื้อมันแล้ว ไม่ใช่เพราะต่อต้านแต่ดูไม่เป็นกลางยังไงไม่รู้ อ่านมานานก็เห็นแต่อินเทลดี เลิศ ประเสริฐ แรง จนกระทั่งเจอ ชิป เนี่ยแหละ อ่านแล้วสบายใจ รู้สึกเป็นกลางดี

ตอนนี้ โดยรวมผมก้ว่า AMD สู้ไม่ได้จิงๆ อ่ะ แต่จะว่าไป CPU มันคนละ GENERATION กัน

Comment

การตลาด

Comment

บ่นอะไรกันครับ

Comment

เป็นรุ่นๆ
          เอา E1200 เทสเทียบกับ X2 6400+ ดูสิว่าตัวใหนจะแรงกว่ากัน หิหิหิ (เดิมๆ)

Comment

เรื่องพวกนี้เลิกสนใจเหอะครับ แบ่งพรรคแบ่งพวก แบ่งฝ่ายกัน

Comment

มองกลไกการใช้งานครับ อย่ามองกลไกการตลาดเพราะคุณจะไม่มีเงินเหลือ

Comment

ยอมรับความจริงกันเถอะครับ แต่เรื่องคุ้มค่าคุ้มราคาAMDไม่ป็นรอง

Comment

ไม่รู้ว่าผลทดสอบลำเอียงขนาดไหนนะ แต่ว่า ตอนนี้ Intel น่าจะเร็วกว่าจริงครับ
                  จะเอา X2 6400 ไปสู้ E8400 ยังไงมันก็ไม่ไหวอยู่แล้ว
                  Phenom รุ่นท้อปยังชนะ Q6600 แบบฉิวฉิวเอง ผลทดสอบต่างประเทศก็เป็นแบบนั้นครับ

ผมก็อ่าน Chip เหมือนกัน QuickPC ไม่ได้ซื้อนานละเหมือนกัน

Comment

ฟังหูไว้หูครับ อิอิ

Comment

ฮาๆๆๆ

Comment

ผลทดสอบ เป็นเรื่องจริง มิใช่รึ

- * - * - *

Comment

Originally posted by Darin View Post
                          ทำไมควิกพีซีมันทดสอบอะไรๆ ก็อินเทลชนะขาดตลอด อ่านมันมาหลายปีแล้ว และริวิวอุปกรณ์อะไรๆ ก็อินเทล ใช้เอเิอ็มดีอยู่ก็อยากรู้ของเอเอ็มดีเหมือนกัน จนตอนนี้เลิกซื้อมันแล้ว ไม่ใช่เพราะต่อต้านแต่ดูไม่เป็นกลางยังไงไม่รู้ อ่านมานานก็เห็นแต่อินเทลดี เลิศ ประเสริฐ แรง จนกระทั่งเจอ ชิป เนี่ยแหละ อ่านแล้วสบายใจ รู้สึกเป็นกลางดี
                          ก็ INTEL มันแรงกว่าจริงๆครับ รับความจริงนี้ให้ได้ แล้วจะใช้ AMD อย่าง สุขใจครับ
                          Last edited by wikorn; 6 Sep 2008, 11:51:19.

Comment

จะเทียบกันตอนนี้ก็ต้องเทียบรุ่นที่ ราคาพอๆกันอย่างเดียวแหละ

ถึง Intel มันดีกว่า แต่ผมซื้อ AMD มาใช้แล้วถูกใจกว่าครับ

Comment

เป็นที่รู้กันว่า ตอนนี้ Intel แรงกว่า แล้วทำไมหลายๆท่านไม่เปลี่ยนไปเล่น Intel หละ ส่วนผมพอใจกะ AMD ในค่าตัวที่จ่ายไปเพื่อเอามาข่มขืน แม้ว่าถ้ายอมจ่ายค่าตัวให้ Intel แล้วข่มขืนมันได้มันกว่า แต่ผมก็ยังคงเลือกที่จะข่มขืนน้องAMD ของผมมากกว่า แล้วท่านๆหละ ทำไมไม่เปลี่ยนไปใช้ Intel

Comment

Working...
                              X