Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ \\IP จะไม่เห็นโฟเดอร์ที่แชร์ไว้ ถ้าเข้า\\ชื่อเครื่อง จะเห็นโฟเดอร์ แต่เข้าไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ \\IP จะไม่เห็นโฟเดอร์ที่แชร์ไว้ ถ้าเข้า\\ชื่อเครื่อง จะเห็นโฟเดอร์ แต่เข้าไม่ได้

แชร์โฟเดอร์ไว้ถ้าเข้าโดยใช้ \\IP จะไม่เห็นโฟเดอร์ที่แชร์ไว้เหมือนเข้าโฟเดอร์ที่ไม่มีไฟล์ ถ้าเข้า \\ชื่อเครื่อง จะเห็นโฟเดอร์ แต่เข้าไม่ได้ จะขึ้นตามรูปอะครับ
    อ้อ เป็นเครื่องเดียวนะครับ เครื่องอื่่นสามารถเข้าเครื่องนี้ได้ปกติ ลองเข้าดูเครื่องตัวเองก็เป็น
    แก้ไงดีครับ
    Attached Files
    Last edited by kok5003; 6 Sep 2008, 09:13:31.

กำหนดค่าของ ip และ gateway และทดลอง ping ไป server และ server ping มาที่เครื่องที่มีปัญหา ผ่านหรือเปล่าค่ะ [ping กลับไปกลับมาได้ไหม] และดูกำหนดสิทธิด้วยน่ะค่ะ ทดลองดูน่ะค่ะ

Comment

กำหนด ip และ gatewayแล้วครับ pingกันก็เจอ ใช้เครื่องอื่นเข้ามาเอาไฟล์ในเครื่องนี้ก็ยังได้ครับ แต่ใช้เครื่องนี้จะไปเปิดไฟล์เครื่องอื่น หรือลองเข้าเครื่องตัวเองที่แชร์ไว้ยังไม่ได้เลยครับ งมจนงง

Comment

Use simple file sharing

Comment

^
          ^
          มันติ๊กอยู่แล้วครับ

Comment

ให้เอาเครื่องหมายถูกออกครับ

ลองดู แต่ไม่รู้ช่วยท่านได้หรือเปล่า ขออนุญาตโพสต์ลิงค์ด้วยครับ

-> การแชร์ไฟล์และเอกสารต่างๆให้ผู้อื่นมาร่วมใช้งานได้

-> การแชร์ไฟล์และโฟลเดอร์บนระบบเน็ตเวิร์คอย่างง่าย

Comment

Working...
            X