ผมใช้ DVD~RW ของ Asus ตัวนี้ผมว่าค่อนข้างดีไรท์แผ่นไม่เคยเสียเลย

จนใช้มาได้ซัก 6-7 เดือน เวลาที่ไรท์แผ่น หรือว่า อ่านแผ่น บางครั้งจะมีเสียง

ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย แต่เสียงก็ไม่ได้ดังมากมายอะไร ถ้าไม่ได้สนใจก็

ไม่ได้ยิน เป็นไปได้มั้ยครับว่าเสียงที่เกิดขึ้นนั้นมาจากฝุ่นหรือสิ่งสกปรกเข้าไปใน

ตัว DVD~RW แล้วอยากทราบว่ามีวิธีการทำความสะอาดอย่างไรครับ

บางทีพอไรท์แผ่นแล้วมีเสียงผมกังวนว่าแผ่นที่ไรท์มันจะเสีย T_T