Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมสาวก amd ซื้อ 939 ตอนนี้สายไปมั๊ยครับ มันจะตายรึยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสาวก amd ซื้อ 939 ตอนนี้สายไปมั๊ยครับ มันจะตายรึยัง

ใช้ socket a อยู่ครับ แต่หา การ์ดจอ agp ไม่ค่อยได้แล้ว แถมแพงด้วย ว่าจะเปลี่ยนบอร์ด
    เลย อยากใช้ am2 แต่ไม่อยากเปลี่ยนแรม เดี๋ยวจะบานปลาย เลยมอง 939 อยู่ ไม่ทราบว่ามันจะโอเคมั๊ย เลิกผลิตซีพียูสำหรับ socket นี้รึยัง หรือมีอะไรแนะนำมั่งครับ ขอบคุณครับ

940 ดีก่า ราคาต่างน้อย ใช้ได้อีกนาน(อะไหล่)

Comment

AM2 ครับ ตอนนี้ ราคาพอๆกัน เทคโนโลยีใหม่กว่าครับ
      แต่ถ้าไม่คิดมาก 939 ก็เอาได้ครับ

Comment

ผมเเนะนำว่า ถ้าสามารถ ปล่อยของเก่าที่มีอยู่ได้ เช่น เเรม ฯลฯ
        ผมว่า AM2 ดูดีกว่าเยอะครับ เพราะไม่ช้าไม่นาน ท่านก็ต้องก้าวสู่ DDR2 อยู่ดี

Comment

ขาย RAM เก่าทิ้งไปซื้อใหม่ยกชุดดีกว่าครับ
          อย่าไป up ทีละนิดๆ เลย จะ up ทีก็ให้มัน***งรุ่นเว้นรุ่นดีกว่าครับ
          ยอมจ่ายไปแลกกับประสิทธิภาพที่ได้เพิ่มขึ้น

Comment

ถ้าคิดจะอัพเกรดเรื่อยๆ มันหยุดไม่ได้หรอก เพราะอีกไม่นาน DDR2 จะถูก DDR3 เข้ามาแทน / PCI-E ก็จะถูกแทนด้วย PCI-E2 / HDD SATA =>?, CPU 4 CORE =>?, VGA =>? โอ้ย! ทุกอย่างเริ่มมีมูลทั้งนั้น

* เอาสเปคตามการใช้งานของคุณดีกว่า จะได้สบายใจ เหลือตังค์ไว้ทำอย่างอื่นอีกเยอะ

Comment

เห็นด้วย กับข้างบน^

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                X