Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดทข่าวแวดวงเกม 6/09/51

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดทข่าวแวดวงเกม 6/09/51

Call of Duty: World at War launch on November 14

ทาง Activision ได้กำหนดการวางจำหน่ายเกม Call of Duty: World at War ในวันที่ 14 พฤศจิกายนที่จะถึงนี้ เรามาดู screenshot แบบเต็มๆกันต่อเลยครับ..

ดูรูปและรายละเอียดเพิ่มเติมกดได้เลยครับ

น่าเล่นมากๆ รอเลยครับสำหรับเกมนี้ เพราะติดใจตั้งแต่ Modern Warfare แล้วครับ

Screenshot comparison GTA 4: PC version & Console version

ทาง pcghx ได้นำภาพ screenshot ของ GTA 4 บนเครื่อง PC และ Console มาเปรียบเทียบให้ดูกันว่า แสงเงาที่ได้แตกต่างกันอย่างไร เชิญชมความแตกต่างจากรูปข้างล่างนี้ได้เลยครับ..

ดูรูปและรายละเอียดเพิ่มเติมกดได้เลยครับ

ดูแล้วเหมือนต่างกันพวกแสงหรือเปล่าครับ??

Midnight Club: Los Angeles Screenshot

ภาพสวยใช้ได้เลยแฮะ งานนี้ใครขาซิ่งได้มีเกมภาพงามๆให้เล่นอีกหนึ่งเกมแล้วละ ไว้ต้องติดตามดูว่าพอตัวเกมออกมาจริงๆ แล้วจะเล่นสนุกไหม งานนี้ก็คงต้องลุ้นกันต่อครับ..

ถ้าดูจาก screenshot แล้วก็สวยน่าเล่นอีกเกมนะครับ แต่ไม่รู้จะเหมือน grid หรือเปล่า??

แว่นตา 4 มิติสำหรับชาวเกมเมอร์ จะมาแล้ว..

Jen-Hsun ได้ประกาศคอนเซปต์นี้ไว้ใน Keynote ของเขา ซึ่งเทคนิคนี้ อินเทลกับ DreamWorks ก็เพิ่งพูดเปิดตัวไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แต่นั้นเป็นเรื่องของวงการหนัง ซึ่ง NVIDIA ก็หยิบเทคนิคนี้มาใส่ในเกมซะเลย..

สำหรับแว่นนี้ก็ต้องดูกันอีกทีว่ามันกี่ตังค์ครับ

สำหรับวันนี้ก็มีข่าวอัพเดทมาฝากกันประมาณนี้ครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆ OCZ ที่สนใจทุกท่านครับ
    Last edited by Krit; 6 Sep 2008, 10:33:59.

GTA4 จะหาจากไหนมาเล่นดี

Comment

เดี๋ยวนี้เขาเลิกจับยาบ้าแล้วมั๊งครับ หันมาจับเกมส์แทน เพราะเห็นข่าวยาบ้าเข้ามาเมืองไทยเยอะเลยอ่ะครับ ไมไม่ไปจับกันนะ

Comment

Screenshot comparison GTA 4: PC version & Console version
        ตอบสั้นๆเลยนะครับ
        PC Console
        ลายระเอียดรวม 10 ลายระเอียดรวม 7
        สี 8 สี 10
        แสง 8 แสง 10
        เอฟเฟ็ค 10 เอฟเฟ็ค 8
        บรรณยากาศ 10 บรรณยากาศ 7
        เสียง 10 เสียง 8
        คอมดีกว่า

Comment

Originally posted by paon View Post
          เดี๋ยวนี้เขาเลิกจับยาบ้าแล้วมั๊งครับ หันมาจับเกมส์แทน เพราะเห็นข่าวยาบ้าเข้ามาเมืองไทยเยอะเลยอ่ะครับ ไมไม่ไปจับกันนะ
          เอิกๆ ท่าจะจริงแฮะ.. จับยาบ้ามันเสี่ยงชีวิตครับ ยกเว้นว่าถ้าเกมส์มันฮึดสู้ขึ้นมา ก็อาจจะกลับไปจับยาบ้าเหมือนเดิมมั้งครับ..

Originally posted by arashi_989 View Post
          ตอบสั้นๆเลยนะครับ
          PC Console
          ลายระเอียดรวม 10 ลายระเอียดรวม 7
          สี 8 สี 10
          แสง 8 แสง 10
          เอฟเฟ็ค 10 เอฟเฟ็ค 8
          บรรณยากาศ 10 บรรณยากาศ 7
          เสียง 10 เสียง 8
          คอมดีกว่า
          ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

ช่วงท้ายปีนี้ มีแต่เกมที่แบบ ที่สุดของที่สุดมารวมกัน
            GTA4 เกมที่ขายได้ดีที่สุดจนถูกบันทึกไว้ในกินเนสบุคส์
            Crysis Warhard ภาคเก่าที่เคยขึ้นชื่อมากๆทั้งภาพและเสียงที่สุดจะบรรยาย ภาคใหม่ก็......
            farcry 2 ภาคที่แล้วก็ขึ้นชื่อเรื่งกราฟฟิกภาคนี้คงจะหนีไม่พ้นการถูกเปรียบเทียบระหว่างเกมกราฟฟิกสุดยอดอย่าง Crysis
            Call of duty World at War ภาคก่อนหน้านี้ซึ่งเป็นเกมยอดเยี่ยมแห่งปี 2007 ภาคนี้คงมีทีเด็ดให้เห็นกันแน่นอน

แค่ 4 เกมนี้ก็ คงจะไม่ต้องพูดในอะไรมาก ปลายปีนี้ เป็นอะไรที่สุดยอดมากๆครับ

Comment

รูปที่เห็นของ GTA4 มัน ดูไม่ค่อยออกหรอกครับ
              สภาพอากาศภายในเกมมันเยอะ ต้องดูรูปเดียวกันเทียบกันไปเลย

Comment

call of duty รูปที่3นั้นมัน กามิกาเซ่ ใช่ใหมนั้น แล้วรูปที่7 เหมือนใครซักคนในภาค 4 เลย

Comment

้มาจับเกมส์ระวังเกมส์ จะ ยิงตายนะคร๊าบ

Comment

อย่างน้อยเท่าที่ดู Screen Shot ของ COD แล้ว ก็ทำให้รู้ว่า มีคนแก่คนนึง อายุยืนที่สุด

!!! แม่เจ้า Captain Price ยังไม่ตายเว๊ย ภาคนี้มันมาอีกแล้ว

มันอยู่มาตั้งแต่ COD ภาคแรกสุดแล้วนะเนี่ย...

Comment

มีข่าวของ Project origin บ้างไหมครับ

Comment

อยากเล่น Clear Sky ใจจะขาดแล้วครับ

Comment

รอ Pro 2009 กับ Fifa 2009

Comment

มีทหารรัสเซียด้วย

สงสัยมีฉากนี้ เเง่มๆ http://209.85.175.104/search?q=cache...lnk&cd=1&gl=th

Comment

อยากเล่น inFamous , Star Wars : The Force Unleashed อะ console หมดเลย...
                              Last edited by VINCEz; 8 Sep 2008, 01:17:53.

Comment

Working...
                              X