Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อนะคบระหว่าง แอมป์กระป่องกับแอมป์ลูกเจี๊ยบไรเสียงดีก่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อนะคบระหว่าง แอมป์กระป่องกับแอมป์ลูกเจี๊ยบไรเสียงดีก่ากันคับ

ถามหน่อนะคบระหว่าง แอมป์กระป่องกับแอมป์ลูกเจี๊ยบไรเสียงดีก่ากันคับ
    พอดีคิดจะซื้ออ่าคับ

มันมวยคนล่ะรุ่นกันครับ แอมป์กระป๋อง มันต้องเทียบกับ น้องซิน ครับ ถึงจะดู๋ดี๋ กันหน่อย

Comment

แอมพ์ลูกจี๊ยบกระป๋อง

Comment

Originally posted by 501xx View Post
        มันมวยคนล่ะรุ่นกันครับ แอมป์กระป๋อง มันต้องเทียบกับ น้องซิน ครับ ถึงจะดู๋ดี๋ กันหน่อย
        น้องซิน คือไรคับ แต่รู้ว่าคนรักเก่าผมชื่อ ชิน ที่แรกตกใจหมด

Comment

555 ไม่ได้ตั้งใจน่ะ

ชื่อ แอมซินเดอเรล่า อ่ะครับ คนไทยทำ

Comment

Originally posted by 501xx View Post
            555 ไม่ได้ตั้งใจน่ะ

ชื่อ แอมซินเดอเรล่า อ่ะครับ คนไทยทำ
            แบบไหนอ่าคับเท่าไร
            เพื่อจะซื้อ

Comment

-*-

Originally posted by PuyZaBra View Post
              แบบไหนอ่าคับเท่าไร
              เพื่อจะซื้อ
              ขอมาเราจัดไห้

Comment

เท่าไรอ่าคับ
                ซื้อที่ไหนอ่าคับ
                อิอิ
                หน้าตางามดีจะไปสู่ขอ

Comment

Headphone Ampซินเดอเรลล่า

อุปกรณ์ในชุดมีดังนี้

- ตัวแอมป์ซินเดอเรลล่าและถ่านชาร์ตอยู่ภายในครบชุด

- กล่องกำมะหยี่ใส่แอมป์ซินเดอเรลล่า

- สายชาร์ต 1 ชุด ใช้ชาร์ตมือถือโนเกียก็ได้

- สายมินิ ทู มินิ (ทำจากสายคานาเร่)

- ยางรองขา 4 ชิ้น (จาก 3M)

- ถุงผ้ากำมะหยี่ขนาด 12x13 ซม.

ราคาจำหน่าย 2,890 บาทครับ
                  หามือหนึ่งได้ที่ร้านมั่นคง แต่ราคามือ2ถูกจนตกใจ

ก่อนตัดสินใจดูรูปแอมพ์กระป๋องก่อนไหม ในงบเท่าๆกันน้องซิน กินแอมพ์กระป๋องลงยาก

ปล.ลืมบอกไป ว่าแอมพ์ซินประกันตลอดชีพครับ จากหมูหวาน
                  Last edited by nitroboy; 6 Sep 2008, 15:37:32.

Comment

ไปลองฟังดูก่อนดีมั้ยครับ แล้วจะใช้กับหูอะไรครับ

Comment

Originally posted by Aof Topview View Post
                      ไปลองฟังดูก่อนดีมั้ยครับ แล้วจะใช้กับหูอะไรครับ
                      ถูกต้อง
                      http://www.munkonggadget.com/article...=28875&lang=th
                      อ่านรีวิวไปพลางๆครับ ฟังเฮียมั่นแกโม้ก่อน (ฟังหูไว้หูนะครับ ฟังก่อน)
                      Last edited by nitroboy; 6 Sep 2008, 15:43:55.

Comment

ฟังกับportaproคับ
                        อิิอิ

Comment

แอมป์ลูกเจี๊ยบมันไม่มีปุ่ม Volume control ใช่มั้ยครับ
                          แบบนี้เปิดเร่งเสียงเต็มๆมีหวังเสียงแตกกันแย่สิ

Comment

คงต้องบอกว่า สำหรับ แอมป์กระป๋อง มันสามารถ ต่อยอดออกไปได้อีก เยอะเลย (ถ้าทำเป็น) เปลี่ยน opa ก็เสียงเปลี่ยนแล้ว

Comment

แอมป์ลูกเจี๊ยบมันไม่มีปุ่ม Volume control ใช่มั้ยครับ
                              แบบนี้เปิดเร่งเสียงเต็มๆมีหวังเสียงแตกกันแย่สิ
                              ข้อเสียที่มันไม่มี Volume ที่ผมคิดได้ก็คือ ไม่สามารถไช้ dock ipod ได้ ก็เท่านั้นครับ
                              ถ้าจะปรับก็ไปปรับที่ player แทนครับ
                              และคงไม่มีไครบ้าพลังเปิดสุดแน่ๆครับ (ขนาดในipodเองไม่ต่อแอมพ์ผมยังไม่ค่อยจะเปิดสุดเลย)
                              โดยความดังมันจะเพิ่มมาอีกประมาน 25% ครับ จากเสียงลือเสียงเล่าอ้างของคนไช้ (ผมไม่มีเป็นของตัวเอง)

คงต้องบอกว่า สำหรับ แอมป์กระป๋อง มันสามารถ ต่อยอดออกไปได้อีก เยอะเลย (ถ้าทำเป็น) เปลี่ยน opa ก็เสียงเปลี่ยนแล้
                              ไช่ครับ ทำต่อได้เยอะ ตั้งแต่เปลี่ยนสายสัญญาณ
                              สร้า้ง virtual ground ไหม่ (ทำได้หลายวิธี)
                              หรือแบบที่ทำกัน tle+buf หรือ tle+opamp+buf
                              ,เปลี่ยน opamp ของ แอมพ์
                              ,เปลี่ยนแหล่งจ่ายไฟไห้ดีขึ้น
                              ,เปลี่ยน C input และ C ตามตำแหน่งต่างๆไห้ดีขึ้น
                              ,เปลี่ยนสายเดินไฟไหม่โดยไช้สายเงิน
                              'เปลี่ยน R
                              มีไห้ทำกันได้ทุกจุดครับ ถ้าใจรัก

แต่ทั้งนี้อยากไห้คำนวนถึงความคุ้มค่าควบคู่ไปด้วยครับ เพราะราคาของทีี่นำมาไช้ต่อเติมปรับปรุง รวมๆราคาแล้วก็ไม่ถูกครับ
                              ถ้าเราไช่เงินจำนวนมากๆในการโมจริงๆ
                              เราอาจจะหาทางเลือกอื่นได้เพิ่มครับ ที่ดีกว่า cmoy โดยโครงสร้างเลยครับ

Comment

Working...
                              X