Announcement

Collapse
No announcement yet.

althron 1333 + gigabyte 7vxe ถ้าจะเปลี่ยนm/bกับcpuอย่างเดียว เป้น800mhzขึ้นไปนี่มีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• althron 1333 + gigabyte 7vxe ถ้าจะเปลี่ยนm/bกับcpuอย่างเดียว เป้น800mhzขึ้นไปนี่มีไหม

คืออย่างเปลี่ยนm/bกับcpuน่ะครับ
    พอดีไปเห็นเจ้าตัวเนี่ย Chanteh vnf3-250 กับ asus sk8n
    มันใช้พวกagp8xกับhdd ideกับsataได้
    แต่มันเป็นบอร์ดที่รับของintel
    คือผมอยากรู้ว่าของamdพอมีบ้างไหมครับอยากใช้amdต่อ ความเร็วเท่าไหร่ก็ได้ครับ

แล้วhdd ideกับsataนี่ใช้ร่วมกันได้ไหมครับ(ตามที่คิดน่าจะไม่ได้แต่ลองถามหน่อยเผื่อฟลุ๊ค)

แล้วแรมท่านเป็นแรมอะไร SD DDRI DDRII ครับ
    HDD IDE&SATAII ใช้กันได้ครับ ใช้อยู่

Comment

ddr1 ครับ แต่เปลี่ยนเป็นddr2ก็ได้ครับมีอยู่เหมือนกัน
      คืออยากรู้ว่ามีบอร์ดของamd ที่ FSB 533/800up ที่ยังใช้พวก agp กับslot ide ได้อยู่ไหมอ่ะครับ
      เพราะผมเจอแต่พวก775ของIntelไม่มีของAMDเลยครับ เลยตั้งกระทู้ถามคนในบอร์ดamdดู

Comment

กระทู้หายแล้ว *-* ไม่มีคนสนจายเรยเหรอ

Comment

Working...
        X