Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมแรงกว่า

ทำไม8800gt แรงกว่ากว่า9600gt อะคับทั้งๆที่เลขมันก็เยอะกว่า
    มือใหม่เพิ่งหัดซื้อ

8800gt = sp 112
    9600gt = sp 64
    9800gtx = sp 128

Comment

เทียบการ์ดจอเนี่ยะ อย่าดูเพียงแต่ชื่อรุ่นของมันจิ .... มีรายละเอียดอีกเยอะที่เราต้องสนใจมันด้วยนะ

Comment

Originally posted by dears View Post
        เทียบการ์ดจอเนี่ยะ อย่าดูเพียงแต่ชื่อรุ่นของมันจิ .... มีรายละเอียดอีกเยอะที่เราต้องสนใจมันด้วยนะ
        ตามนี้เลยครับ อิอิ ท่าน dears

Comment

ให้เลขเยอะไว้ก่อน อยากแรงให้ดูที่หลักร้อย ความใหม่ดูที่หลักพัน

Comment

Originally posted by thaiman1947 View Post
            ให้เลขเยอะไว้ก่อน อยากแรงให้ดูที่หลักร้อย ความใหม่ดูที่หลักพัน
            ถูก ยึดตามนี้เลย

ผิดนิดเดียว 260 280 หลักร้อยน้อยกว่าเยอะเลยนะ แถมมีหลักสิบ แต่แรงแบบเทพ อิอิ

Comment

เยอะกว่าตรงใหน หว่า
              9+6+0+0 = 15
              8+8+0+0 = 16

หิหิหิ รึว่าผม + ผิด ^^

Comment

2+8+10 = 20

แรงสุดก็ถูกละนะ

Comment

Originally posted by toon ชาวโลก View Post
                  8800gt = sp 112
                  9600gt = sp 64
                  9800gtx = sp 128
                  ไอ้ที่ว่า sp อ่ะครับมันคืออะไรช่วยทีผมมือใหม่อ่ะครับ
                  ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

Comment

Originally posted by thaiman1947 View Post
                    หลักร้อยคืออะไรหรือท่าน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      เยอะกว่าตรงใหน หว่า
                      9+6+0+0 = 15
                      8+8+0+0 = 16

หิหิหิ รึว่าผม + ผิด ^^
                      มันคืออะไรหรือท่านที่เอามาคิดยังเงี้ย(มือใหม่สอนทีคับ)

Comment

นึกแล้วต้องมีมุขจับบวกกัน ฮ่าาาา

Comment

Originally posted by jeawsweet View Post
                          มันคืออะไรหรือท่านที่เอามาคิดยังเงี้ย(มือใหม่สอนทีคับ)
                          ----------------------------------------------------------
                          เอาเลขรุ่นมาบวกกันแบบข่ำๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับอย่าคิดมาก

Comment

Originally posted by jeawsweet View Post
                            ไอ้ที่ว่า sp อ่ะครับมันคืออะไรช่วยทีผมมือใหม่อ่ะครับ
                            ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ
                            -----------------------------
                            sp = stream process เอาง่ายๆๆ มีมากประมวลผลได้มากครับเทียบกับค่ายแดงเช่น
                            hd3850 / 3870 = sp 320
                            hd4850 / 4870 = sp 800
                            แต่อย่าเอาสีแดงกับสีเขียวมาเทียบกันนะครับว่า sp ใครมากกว่าแรงกว่าเพราะ sp แต่ละสีออกแบบมาต่างกันครับให้เทียบเฉพาะสีใครสีมันครับถ้า sp เท่ากันให้เอา core / mem มาวัดครับ

Comment

Originally posted by toon ชาวโลก View Post
                              -----------------------------
                              sp = stream process เอาง่ายๆๆ มีมากประมวลผลได้มากครับเทียบกับค่ายแดงเช่น
                              hd3850 / 3870 = sp 320
                              hd4850 / 4870 = sp 800
                              แต่อย่าเอาสีแดงกับสีเขียวมาเทียบกันนะครับว่า sp ใครมากกว่าแรงกว่าเพราะ sp แต่ละสีออกแบบมาต่างกันครับให้เทียบเฉพาะสีใครสีมันครับถ้า sp เท่ากันให้เอา core / mem มาวัดครับ
                              แล้วเราจะรู้ได้ไงท่านว่ารุ่นนี้ มีsp เท่าไร ต้องถามเค้าหรือว่าเค้าเขียนบอกเอาไว้
                              ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

Comment

Working...
                              X