Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอุณหภูมิให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอุณหภูมิให้หน่อยครับ

AUX คืออะไรเหรอครับ
    ทำไมมันร้อนจัง ตั้ง 123 องศาเลย
    CPU ถือว่าร้อนมากมั๊ยครับ แค่เล่นเน็ตเฉยๆ เอง

ซิ้งค์ทุกอย่างธรรมดาหมดเลยครับ ไม่มีเพิ่มเติม
    การ์ดจอปกติครับ 33-36 องศาตอนไม่ได้เล่นเกม

CPU อะไรเหรอครับ ใช่ Core2 duo หรือเปล่า? เห็น CPU Usage มีสองอัน ภาพเหมือนของผมเลยครับ Idle 49-50 องศา Full load 53-56 องศา ใช้ Intel stock cooler

AUX ไม่แน่ใจว่ามันคืออะไร สงสัยอยู่เหมือนกันรอผู้รู้ช่วยตอบจริง ๆ ผมเองก็ข้องใจ

แต่ CPU ถ้า overclock มาก็ไม่มีปัญหานะครับ ของผมร้อนประมาณนี้ปกติดี เล่นเกม ดูหนังไม่มีปัญหาเครื่องค้าง เครื่องไม่เสถียร

Comment

ไม่ใช่ Core 2 Duo ครับ
      P4 2.8E ไม่ไ้ด้ OC ด้วยครับ

ตอนนี้รู้แล้วว่า AUX คืออากาศบริเวณรอบๆ ใช่มะครับ
      ทำไมมันขึ้นเป็นร้อยเลยล่ะ ผมนั่งหนาวออก ไม่ได้ไปเล่นในน้ำเดือดซะหน่อย

Comment

เอ...ถ้าเป็นร้อยองศาฟาเรนไฮน์นี่ยังรับได้

นี่เป็นร้อยองศาซี เลย

คิดว่าเซ็นเซอร์น่าจะเพี้ยนนะครับ

...ร้อนกว่าน้ำเดือดอีกนะนั่น...

Comment

ของผม aux ก็เป็น100 cpu 43 system 42 hhd42 เหมือนกันผมเดาว่าอาจเป็นใน power มังครับหรือไม่ก็ มันคงเพี้ยนจริงๆ

Comment

บอกได้คำเดียว ว่าเซนเชอร์ มัน เอ๋อ

Comment

ไม่ใช่ Sensor เอ๋อ แน่นอน...

มันคืออะไร เราไม่ทราบแน่ชัด ไม่ได้เป็นที่เฉพาะกลุ่มหรอกครับ

เป็นกันทั่วโลกต่างหาก ไม่ใช่เฉพาะเมนบอร์ดด้วย กี่ตัวกี่ยี่ห้อ วัดด้วย Speed Fan ออกมาร้อยองศาขึ้นหมดครับ

Comment

โปรแกรมมันมั่ววววววววววว เชื่อกันอยู่ได้ ขนาดใน bios บางทียังมั่วเลย เชื่ออะไรกะโปรแกรม

Comment

Working...
                X